Connect with us

FAST NEWS

ఈ రోజు న్యూస్ బాక్స్…అన్ని వార్తలు ఒకే చోట…(14-02-2020)

Published

on

ప్రఖ్యాత సంగీత దర్శకుడు ఏఆర్‌ రెహమాన్‌కు వస్తు సేవల పన్ను (జీఎస్టీ) బకాయి వెంటనే చెల్లించాల్సిందిగా అధికారులు ఆదేశించారు. రెహమాన్‌ చెల్లించాల్సిన పన్ను రూ.6.79కోట్లు, జరిమానా మరో రూ.6.79కోట్లతో సహా చెల్లించాల్సిందిగా జీఎస్టీ, కేంద్ర ఎక్సైజ్‌ శాఖలు ఆదేశాలు జారీ చేశాయి. రెహమాన్‌ తన ఆర్జనకు తగినట్టుగా పన్ను చెల్లించడం లేదని జీఎస్టీ కమిషనర్‌ (చెన్నై సౌత్‌) కేఎం రవిచంద్రన్‌ అన్నారు. ‘‘చలన చిత్రాలకు సంగీతాన్ని సమకూర్చటంతో పాటు దేశ విదేశాల్లో బహిరంగ ప్రదర్శనలతో, రాయల్టీల ద్వారా కూడా ఆయన ఆదాయాన్ని పొందుతున్నారు. ఈ ఆదాయ మార్గాలన్నీ వస్తుసేవల పన్ను పరిధిలోకి వస్తాయి. కానీ, ఈ సంగీత దర్శకుడు వాటికి పన్ను చెల్లించలేదు’’ అని రవిచంద్రన్‌ వివరించారు. ‘రెహమాన్‌ తన ట్యూన్లకు యజమాని అనే మాట నిజమే కాకుంటే.. నిర్మాతలతో చేసుకున్న ఒప్పందం ప్రకారం సంగీతానికి సంబంధించి అన్ని హక్కులు నిర్మాతలకే చెందుతాయి.. అందువల్ల అవి సేవాపన్ను పరిధిలోకి వెళ్లవు’ అని రెహమాన్‌ తరపు న్యాయవాది వివరించారు. కాగా, ఆదేశాల అమలును మార్చి నాలుగోతేదీ వరకు నిలిపివేస్తూ ఉత్తర్వులు ఇవ్వాలని రెహమాన్‌ మద్రాస్‌ హైకోర్టులో రిట్‌ పిటిషన్‌ను దాఖలు చేశారు.

దేశీయంగా తయారీని పెంచడం, విదేశీ దిగుమతులను తగ్గించుకోవడంలో భాగంగా అవసరంలేని వస్తువుల జాబితాలో ఉన్న టీవీల దిగుమతులపై ఆంక్షలు విధించాలని కేంద్ర ప్రభుత్వం యోచిస్తోంది. ఇందుకోసం కేంద్ర ఎలక్ట్రానిక్‌ అండ్‌ ఇన్ఫర్మేషన్‌ టెక్నాలజీ, వాణిజ్య మంత్రిత్వ శాఖలు సంబంధిత ప్రతిపాదనపై చర్చిస్తున్నట్లు విశ్వసనీయ వర్గాలు తెలిపాయి. దిగుమతులపై ఆంక్షలు విధిస్తే సంబంధిత దిగుమతిదారు వాణిజ్య మంత్రిత్వ శాఖకు చెందిన డైరెక్టరేట్‌ జనరల్‌ ఆఫ్‌ ఫారిన్‌ ట్రేడ్‌ (డీజీఎఫ్‌టీ) నుంచి లైసెన్సులు పొందాల్సి ఉంటుంది. 2018-19 మధ్య కాలంలో సుమారు ఒక బిలియన్‌ అమెరికన్‌ డాలర్ల విలువైన టీవీ ఉత్పత్తులు దేశంలోకి దిగుమతయ్యాయి. భారత్‌కు ఎగుమతి చేస్తున్న దేశాల్లో చైనా తొలి స్థానంలో ఉండగా.. వియత్నాం, మలేసియా, హాంకాంగ్‌, కొరియా, ఇండోనేసియా, థాయ్‌లాండ్‌, జర్మనీ దేశాలు తర్వాతి స్థానాల్లో కొనసాగుతున్నాయి. దేశీయంగా తయారీని పెంచడంలో భాగంగా ఫర్నీచర్‌ దిగుమతులపైనా ఆంక్షలు విధించాలని కేంద్రం యోచిస్తున్నట్లు సమాచారం. ఇప్పటికే రిఫైన్డ్‌ పామాయిల్‌ దిగుమతులపై కేంద్ర ప్రభుత్వం ఆంక్షలు విధించిన సంగతి తెలిసిందే.

కరోనా భయాలను అధిగమించి రెండు రోజుల పాటు లాభాల్లో పయనించిన మార్కెట్లు మళ్లీ నేలచూపులు చూస్తున్నాయి. గురువారం ఉదయం 9.55గంటల సమయంలో సెన్సెక్స్ 87 పాయింట్లు నష్టపోయి 41,478 వద్ద కొనసాగుతోంది. నిఫ్టీ 29 పాయింట్లు దిగజారి 12,171 వద్ద ట్రేడవుతోంది. డాలరుతో రూపాయి మారకం విలువ రూ.71.18 వద్ద కొనసాగుతోంది. జనవరిలో రిటైల్‌ ద్రవ్యోల్బణం దాదాపు ఆరేళ్ల గరిష్ఠానికి చేరడం, డిసెంబరు పారిశ్రామికోత్పత్తి వృద్ధి క్షీణించడం వంటి వార్తలు మార్కెట్‌ సెంటిమెంటును దెబ్బతీసినట్లు విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడ్డారు. అలాగే అంతర్జాతీయ మార్కెట్ల మిశ్రమ ఫలితాలు కూడా మార్కెట్లపై ప్రభావం చూపిస్తున్నాయి. యస్‌ బ్యాంక్‌, జీ ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్, టైటాన్‌ కంపెనీ, ఎస్‌బీఐ, టీసీఎస్‌ కంపెనీ షేర్లు లాభాల్లో పయనిస్తుండగా.. కొటక్‌ మహీంద్రా బ్యాంక్‌, హెచ్‌సీఎల్‌ టెక్‌, ఇండస్‌ఇండ్‌ బ్యాంక్‌, మారుతీ సుజుకీ, యాక్సిస్‌ బ్యాంక్‌ షేర్లు నష్టాల్లో ట్రేడ్‌ అవుతున్నాయి.

నాట్కో ఫార్మా అక్టోబరు- డిసెంబరులో ఏకీకృత ఖాతాల ప్రకారం రూ.513 కోట్ల ఆదాయాన్ని, రూ.104.40 కోట్ల నికరలాభాన్ని నమోదు చేసింది. 2018-19 ఇదేకాలంలో ఆదాయం రూ.580 కోట్లు, నికరలాభం రూ.159.30 కోట్లు ఉన్నాయి. హెపటైటిస్‌-సీ ఔషధ విభాగానికి అనుగుణంగా లాభాలు తగ్గాయని కంపెనీ వివరించింది. ప్రస్తుత ఆర్థిక సంవత్సరం మొదటి 9 నెలల కాలానికి కంపెనీ ఆదాయం రూ.1,545 కోట్లు కాగా, లాభం రూ. 364.90కోట్లు. పూర్తి ఆర్థిక సంవత్సరానికి ఒక్కో షేర్‌పై రూ.3.50 మధ్యంతర డివిడెండ్‌ను బోర్డు ప్రతిపాదించింది.

ప్రముఖ సాఫ్ట్‌వేర్‌ దిగ్గజ సంస్థ మైక్రోసాఫ్ట్‌ సీఈవో సత్యనాదెళ్ల ఈ నెలాఖర్లో భారత పర్యటనకు రానున్నారు. ఈ మేరకు కంపెనీ అధికారికంగా వెల్లండించింది. కానీ, ఆయన పర్యటనకు సంబంధించిన ప్రత్యేక తేదీలను మాత్రం ప్రస్తావించలేదు. ‘ఈ నెలాఖర్లో మైక్రోసాఫ్ట్‌ సీఈవో సత్య నాదెళ్ల భారత పర్యటనకు వస్తున్నారు. మైక్రోసాఫ్ట్‌ వినియోగదారులు, యువత, విద్యార్థులు, పారిశ్రామికవేత్తలను ఉద్దేశించి ప్రసంగించనున్నారు’ అని మైక్రోసాఫ్ట్‌ అధికారులు ఓ మీడియా సంస్థకు వెల్లడించారు. విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం ప్రకారం.. ఆయన ఫిబ్రవరి 24-26 మధ్య తేదీల్లో రావచ్చని తెలుస్తోంది. దిల్లీ, ముంబయి, బెంగళూరు నగరాల్లో పలువురు పారిశ్రామికవేత్తలు, ప్రభుత్వాధికారులతో సమావేశం కానున్నట్లు సమాచారం.

తెలుగు రాష్ట్రాలు, దిల్లీ, పుణె సహా 40 చోట్ల జరిపిన సోదాలపై ఆదాయపన్ను (ఐటీ)శాఖ కీలక ప్రకటన చేసింది. ఏపీ, తెలంగాణలో సుమారు రూ.2వేల కోట్ల విలువైన అవకతవకలు జరిగినట్లు గుర్తించామని ఆ ప్రకటనలో ఐటీ శాఖ పేర్కొంది. హైదరాబాద్‌, విజయవాడ, కడప, విశాఖపట్నం, దిల్లీ, పుణె నగరాల్లో దాడులు జరిపామని వెల్లడించింది. తెలుగు రాష్ట్రాల్లో జరిపిన సోదాల్లో కీలక పత్రాలు లభించాయిని.. మూడు ఇన్‌ఫ్రా కంపెనీల్లో నకిలీ బిల్లులను గుర్తించామని ఐటీ శాఖ ఆ ప్రకటనలో పేర్కొంది.

ఆంధ్రప్రదేశ్ శాసనసభ, శాసన మండలిని గవర్నర్‌ ప్రొరోగ్‌ చేశారు. ఉభయ సభలను ప్రొరోగ్‌ చేస్తూ గవర్నర్‌ బిశ్వభూషణ్‌ హరిచందన్‌ నోటిఫికేషన్‌ విడుదల చేశారు. శాసనసభ, మండలిని ప్రొరోగ్‌ చేసిన నేపథ్యంలో పరిపాలన వికేంద్రీకరణ, సీఆర్డీఏ రద్దు బిల్లుల స్థానంలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం త్వరలో ఆర్డినెన్స్‌ తీసుకొచ్చేందుకు సన్నాహాలు చేస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. రాష్ట్రంలో పరిపాలన వికేంద్రీకరణకు మూడు రాజధానులు ఏర్పాటు చేయాలని ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది.

తెలంగాణ సీఎం కేసీఆర్‌ చెప్పే సమాఖ్య స్ఫూర్తితో దేశం నడిచే రోజు వస్తుందని మంత్రి కేటీఆర్‌ ఆశాభావం వ్యక్తం చేశారు. రాష్ట్రానికి కేటాయించిన నిధులపై లోక్‌సభలో కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్‌ సమాధానాన్ని ఆయన తీవ్రంగా ఖండించారు. టైమ్స్‌ నెట్‌వర్క్‌ నిర్వహించిన ‘యాక్షన్‌ ఫర్‌ ఇండియా’ సదస్సులో కేటీఆర్ పాల్గొన్నారు. రాష్ట్రాలకు నిధుల కేటాయింపులో కేంద్రం మరింత ఉదారంగా వ్యవహరించాలని హితవు పలికారు. దక్షిణాది రాష్ట్రాల్లో జాతీయ పార్టీల ఉనికే లేదని.. రానున్న రోజుల్లో ప్రాంతీయ పార్టీలు మరింత బలపడతాయని కేటీఆర్‌ అభిప్రాయపడ్డారు.

ఇటీవల జరిగిన దిల్లీ శాసనసభ ఎన్నికల్లో భాజపా పరాజయంపై కేంద్ర హోంశాఖ మంత్రి అమిత్‌ షా స్పందించారు. ఈ ఎన్నికల ఫలితాలపై తన అంచనా తప్పయిందన్నారు. గెలుపోటముల కోసం ఎన్నికల్లో తలపడలేదన్న ఆయన.. తమ భావజాలాన్ని విస్తరించుకోవడమే లక్ష్యంగా ముందుకెళ్తున్నట్టు చెప్పారు. దిల్లీ ఎన్నికల ఫలితాలు సీఏఏ, ఎన్‌ఆర్‌సీలపై ప్రజలు ఇచ్చిన తీర్పుకాదన్నారు. ఎన్నికల ప్రచారం సందర్భంగా తమ పార్టీ నాయకులు కొందరు ‘గోలీమారో, ఇండో-పాక్‌ మ్యాచ్‌’ వంటి వ్యాఖ్యలు చేసి ఉండాల్సింది కాదని అభిప్రాయపడ్డారు.

వంట గ్యాస్ ధరను భారీగా పెంచిన నేపథ్యంలో భాజపాకు తనదైన శైలిలో కౌంటర్‌ ఇచ్చారు కాంగ్రెస్‌ నేత రాహుల్‌ గాంధీ. యూపీఏ హయాం నాటి భాజపా నేతల ఫొటో షేర్‌ చేస్తూ ధరల పెంపును వెనక్కి తీసుకోవాలని డిమాండ్‌ చేశారు. యూపీఏ హయాంలో వంట గ్యాస్‌ ధరను పెంచినప్పుడు భాజపా నేతలు స్మృతి ఇరానీ తదితరులు రోడ్లపైకి చేరి గ్యాస్‌ సిలిండర్లతో ఆందోళన చేపట్టారు. ఇందుకు సంబంధించిన ఫొటోను రాహుల్‌ తాజాగా తన ట్విటర్‌ ఖాతాలో పోస్ట్‌ చేశారు.

ముచ్చటగా మూడోసారి దిల్లీ ముఖ్యమంత్రిగా ప్రమాణం చేసేందుకు అరవింద్‌ కేజ్రీవాల్‌ సిద్ధమవుతున్నారు. ఈ నెల 16న చారిత్రక రామ్‌లీలా మైదానంలో అశేష జనవాహిని మధ్య కేజ్రీ ప్రమాణస్వీకారం జరగనుంది. అయితే ఈ కార్యక్రమానికి ఓ ప్రత్యేక అతిథి రానున్నారట. ఎన్నికల ఫలితాల రోజున కేజ్రీవాల్‌ గెటప్‌లో కన్పించి తెగ వైరల్‌ అయిన ‘బేబీ మఫ్లర్‌మ్యాన్‌’ను ప్రమాణస్వీకారానికి ఆహ్వానించినట్లు ఆమ్‌ ఆద్మీ పార్టీ తమ అధికారిక ట్విటర్‌ ఖాతాలో వెల్లడించింది. ‘సిద్ధంగా ఉండు జూనియర్‌!’ అని చిన్నారికి చెప్పింది.

బ్రిటన్‌ నూతన ఆర్థిక మంత్రిగా భారత సంతతి వ్యక్తి, ఇన్ఫోసిస్‌ నారాయణ మూర్తి అల్లుడు రిషి సునక్‌ గురువారం నియామకం అయ్యారు. ప్రస్తుత ఆర్థిక మంత్రి సజిద్‌ జావిద్‌ తన పదవికి రాజీనామా చేయడంతో రిషిని తన కేబినెట్లోకి తీసుకుంటున్నట్లు బ్రిటన్‌ ప్రధాని బోరిస్‌ జాన్సన్‌ ప్రకటించారు. రిషి సునక్‌ ప్రస్తుతం ట్రెజరీ విభాగానికి ముఖ్య కార్యదర్శిగా విధులు నిర్వర్తిస్తున్నారు. భారత సంతతికి చెందిన 39 ఏళ్ల రిషి సునక్‌.. ఇంగ్లాండ్‌లో హాంప్‌షైర్‌ కౌంటీలో జన్మించారు. ఆక్స్‌ఫర్డ్‌ విశ్వవిద్యాలయం నుంచి డిగ్రీ పూర్తి చేసి.. 2014లో రాజకీయాల్లోకి వచ్చారు.

ప్రజలకు కొత్తదనాన్ని పరిచయం చేయడంతో పాటు కాసులు రాబట్టుకొనే లక్ష్యంతో వినూత్న పథకంతో ముందుకొచ్చింది యూపీలోని నోయిడా మెట్రో. బర్త్‌డే పార్టీ.. ప్రీ వెడ్డింగ్‌.. ఇలాంటి కార్యక్రమాలేవైనా మెట్రో రైలులోనే జరుపుకొనేందుకు అవకాశం కల్పిస్తున్నట్టు ప్రకటించింది. గౌతమబుద్ధ నగర్‌ జిల్లాలోని జంట నగరాల మధ్య సేవలందిస్తున్న నోయిడా మెట్రో.. ఇప్పటికే స్టేషన్‌ పరిసరాల్లో సినిమా షూటింగ్‌లు, ఫొటోగ్రఫీలను అనుమతిస్తోంది. తాజాగా మెట్రో రైళ్లలో పుట్టినరోజు వేడుకలు తదితర కార్యక్రమాలు నిర్వహించుకొనే వెసులుబాటును కూడా కల్పించనున్నట్లు పేర్కొంది.

భారత క్రికెట్లో అత్యుత్తమ సారథి మహేంద్రసింగ్‌ ధోనీ అని వెటరన్‌ క్రికెటర్‌ సురేశ్ రైనా అన్నాడు. చెన్నై సూపర్‌కింగ్స్ డ్రస్సింగ్‌ రూమ్‌లో అతడి ప్రభ ఇప్పటికీ కొనసాగుతోందని పేర్కొన్నాడు. ‘ది సూపర్‌ కింగ్స్‌ షో’ అనే కార్యక్రమంలో రైనా తన అభిప్రాయాలను వెల్లడించాడు. ఇండియన్‌ ప్రీమియర్‌ లీగ్‌లో విజయవంతమైన జట్లలో చెన్నై సూపర్‌కింగ్స్‌ ఒకటి. సారథిగా ఎంఎస్‌ ధోనీ మూడు సార్లు ఆ ఫ్రాంచైజీని విజేతగా నిలిపాడు. వన్‌డౌన్‌లో బ్యాటింగ్‌కు వచ్చి సురేశ్‌రైనా ఒకప్పుడు పరుగులు వరద పారించిన సంగతి తెలిసిందే.

సామాన్యులను ఆర్థికంగా చిదిమేస్తున్న మట్కా, పేకాటపై పోలీసులు ఉక్కుపాదం మోపారు. ఎస్పీ సత్యఏసుబాబు ఆదేశాల మేరకు జిల్లా వ్యాప్తంగా 8 పోలీసు సబ్‌ డివిజన్లలో ముమ్మరంగా దాడులు చేశారు. తాడిపత్రి, హిందూపురం, గుంతకల్లు, కదిరి, గుత్తి తదితర ముఖ్య పట్టణాల్లో నియంత్రణకు ప్రత్యేక నిఘా వేశారు. గత నెలలో మట్కా నిర్వాహకులపై 432 కేసులు, పేకాట ఆడుతున్న వారిపై 25 కేసులు నమోదు చేశారు.

రెడ్డప్ప అనే వ్యక్తి తన సంతకాన్ని ఫోర్జరీ చేశారంటూ ఏపీ మంత్రి తానేటి వనిత పోలీసులను ఆశ్రయించారు. ఈ మేరకు ఆమె హోం మంత్రి సుచరిత, డీజీపీ గౌతమ్‌ సవాంగ్‌కు ఫిర్యాదు చేశారు. కడప జిల్లాలో అసైన్డ్‌ భూమి పొందటం కోసం తన లెటర్‌ ప్యాడ్‌పై రెడ్డప్ప అనే వ్యక్తి ఫోర్జరీ సంతకం చేసి సిఫార్సు లేఖ వలే కలెక్టర్‌కు పంపినట్టు పేర్కొన్నారు. తన సంతకం ఫోర్జరీ చేసిన వారిపై కఠిన చర్యలు తీసుకోవాలని డీజీపీని ఆమె కోరారు.

క‌ర్నాట‌క‌లో ఇవాళ బంద్ పాటిస్తున్నారు. స‌రోజ‌ని మ‌హిషి నివేదిక‌ను అమ‌లు చేయాల‌ని ఆ రాష్ట్రానికి చెందిన అనేక సంఘాలు డిమాండ్ చేస్తున్నాయి. స్థానిక క‌న్న‌డీయుల‌కు ఉద్యోగాల్లో కోటా క‌ల్పించాల‌ని ప‌లు సంఘాలు ప్ర‌భుత్వాన్ని కోరుతున్నాయి. ప్రైవేటు, ప‌బ్లిక్ సెక్టార్ కంపెనీల్లో ఆ కోటా ఉండాల‌ని క‌న్న‌డ సంఘాలు డిమాండ్ చేస్తున్నాయి. ఇవాళ బంద్ నేప‌థ్యంలో.. ఫరంగిపేట వ‌ద్ద ఓ బ‌స్సుపై రాళ్లు రువ్వారు. తిరుప‌తి నుంచి మంగుళూరు వెళ్తున్న బ‌స్సు ఆ దాడిలో ధ్వంస‌మైంది. క‌న్న‌డ ఐక్య కూట‌మి ఆధ్వ‌ర్యంలో బంద్ కొన‌సాగుతున్న‌ది. బెంగుళూర్‌తో పాటు రాష్ట్రంలోని ప‌లు ప్ర‌ధాన న‌గ‌రాల్లో జ‌న‌జీవ‌నం స్తంభించింది. ఉద‌యం 6 నుంచి సాయంత్రం 6 గంట‌ల వ‌ర‌కు బంద్ పాటిస్తున్నారు. ఓలా, ఊబ‌ర్ డ్రైవ‌ర్లు కూడా బంద్‌కు స‌హ‌క‌రిస్తున్నారు.

చిత్తూరు జిల్లాలో గజరాజుల బీభత్సం కొనసాగుతోంది. జిల్లాలోని పలు మండలాల్లో గత నాలుగైదు రోజుల నుంచి పంట పొలాలపై ఏనుగులు దాడులు చేస్తున్నాయి. గుడిపాల బంగారుపాలెం మండలంలోని పంట పొలాలపై ఏనుగుల దాడులు కొనసాగుతున్నాయి. అలాగే గుడిపాల మండలం లోని పళ్లూరు, పానాటూరు, ముత్తువాళ్ళ ఊరు, పిళ్ళారి కుప్పం, బట్టువాళ్ళ గ్రామాల్లో ఏనుగులు దాడులు చేస్తున్నాయి. ఏనుగుల దాడిలో అరటి, చెరకు, వరి, కూరగాయల పంటలకు భారీగా నష్టం వాటిల్లింది. అటు బంగారుపాలెం మండలంలోని కీరమంద, టేకుమంద గ్రామాల్లోని పంటపొలాలపైనా ఏనుగుల దాడులు కొనసాగుతున్నాయి.

ఓ కుక్క నిరంతరం మొరుగుతుందని.. దాని యజమానురాలిపై కొందరు దాడి చేశారు. దీంతో ఆమెకు గుండెపోటు వచ్చి చనిపోయింది. ఈ ఘటన మహారాష్ట్ర థానే జిల్లాలోని దామ్‌బివ్లిలో నిన్న రాత్రి చోటు చేసుకుంది. స్థానికంగా ఉన్న ఓ మహిళ కుక్కను పెంచుకుంది. ఇతరులను చూస్తే ఆ శునకం నిరంతరం మొరుగుతూనే ఉంటుంది. దీంతో తీవ్ర అసహనానికి గురైన పక్కింటివారు కుక్క యజమానురాలిని కొట్టారు. దాడి చేసిన కాసేపటికే ఆమెకు ఛాతీలో తీవ్రమైన నొప్పి రావడంతో.. హుటాహుటిన ఆస్పత్రికి తీసుకెళ్లారు. అప్పటికే బాధితురాలు చనిపోయిందని వైద్యులు తెలిపారు. గుండెపోటు వల్లే బాధితురాలు మృతిచెందినట్లు పోస్టుమార్టం నివేదికలో వెల్లడైంది. ఈ ఘటనపై కేసు నమోదు చేసుకున్న పోలీసులు దర్యాప్తు చేపట్టారు.

మధ్యప్రదేశ్‌లో ఓ పోలీస్‌ఉన్నతాధికారి తన భార్యపై దాడికి పాల్పడిన వీడియో సోషల్‌ మీడియాలో వైరల్‌ అయిన విషయం తెలిసిందే. ఈ ఘటనపై ఎస్‌డీఓపీ మునావర్‌ మాట్లాడుతూ..బాధిత మహిళ ఫిర్యాదు మేరకు నరేంద్రసూర్యవంశీపై కిడ్నాప్‌, రేప్‌ కేసు నమోదు చేసి దర్యాప్తు కొనసాగిస్తున్నామని చెప్పారు. గంధ్వాని పోలీస్‌స్టేషన్‌ ఇన్‌ఛార్జి నరేంద్ర సూర్యవంశీ మరో మహిళతో వివాహేతర సంబంధం కొనసాగిస్తుండటంతో..అతని భార్య వద్దని వారించింది. దీంతో నరేంద్రసూర్యవంశీ అతని భార్యపై దాడికి దిగాడు. దీంతో స్థానికులు కలగజేసుకుని ఆ మహిళను రక్షించారు.

పశ్చిమగోదావరి జిల్లా భీమవరంలో యువకుడి కిడ్నాప్ కలకలం రేపుతోంది. వారం క్రితం లోకేష్ అనే యువకుడు కిడ్నాప్‌కు గురయ్యాడు. రెండు లక్షలు ఇవ్వాలంటూ లోకేష్ తల్లిదండ్రులకు కిడ్నాపర్లు ఫోన్ చేశారు. కాగా లోకేష్‌ను విశాఖ జిల్లా భీమిలికి తీసుకెళ్లిన కిడ్నాపర్లు అతడిని కొట్టారు. దీంతో లోకేష్‌కు తీవ్ర గాయాలు అవడంతో వెంటనే అతడిని కిడ్నాపర్లు భీమవరంలో వదిలేశారు. విషయం తెలిసిన తల్లిదండ్రులు అక్కడకు చేరుకుని తీవ్రంగా గాయపడిన లోకేష్‌ను ప్రైవేటు ఆస్పత్రికి తరలించి చికిత్స అందజేస్తున్నారు. ఈ వ్యవహారంపై పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేశారు. కేసు నమోదు చేసిన పోలీసులు దర్యాప్తు చేపట్టారు. క్రికెట్ బెట్టింగ్‌ల వ్యవహారమే కిడ్నాప్‌కు కారణంగా పోలీసులు భావిస్తున్నారు.

మధ్యప్రదేశ్‌లోని భోపాల్‌ రైల్వే స్టేషన్‌ వద్ద ఈరోజు ఉదయం పాదాచారులు నడిచే వంతెన కూలిపోయింది. ఈ ఘటనలో ఆరుగురు త్రీవంగా గాయపడ్డారు. గాయపడిన వారిని ఆస్పత్రికి తరలించి వైద్య సేవలు అందిస్తున్నారు. ఈ ఘటన స్థలానికి చేరుకున్న అధికారులు వంతెన కూలిపోవడానికి గల కారణాలను తెలుసుకుంటున్నారు.

పశ్చిమగోదావరి జిల్లా ఏలూరు నవాబ్‌పేటలో క్షుద్ర పూజలు కలకలం రేపుతున్నాయి. కొందరు గుర్తు తెలియని వ్యక్తులు ఒక ఇంటి ముందు ముగ్గులు వేసి, కోడిగుడ్లు పగులకొట్టారు. దీంతో ఇంట్లోని వారు తీవ్ర భయాందోళనకు గురయ్యారు. పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేయడంతో వారు అక్కడకు చేరుకుని ఘటన స్థలాన్ని పరిశీలిస్తున్నారు. క్షుద్ర పూజలు స్థానికులను సైతం కలవరానికి గురిచేశాయి.

Continue Reading
Advertisement
Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

FAST NEWS

ఈ రోజు న్యూస్ బాక్స్…అన్ని వార్తలు ఒకే చోట…(16-02-2020)

Published

on

By

వైకాపా ..ఎన్డీఏలో చేరే అవకాశముందన్న ఊహాగానాలు వస్తున్న నేపథ్యంలో ఏపీ ఉపముఖ్యమంత్రి మంత్రి అంజాద్‌ బాషా సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు. శనివారం కడపలో ఆయన మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. ఎన్‌ఆర్‌సీకి వ్యతిరేకంగా ఎంతవరకైనా పోరాటం చేస్తామని స్పష్టం చేశారు. ‘‘నాకు పదవులు కాదు..నియోజకవర్గ ప్రజలే ముఖ్యం. ఎన్‌ఆర్‌సీపై కేంద్రం ముందుకెళ్తే రాజీనామాకైనా సిద్ధం. ఎన్‌ఆర్‌సీకి వ్యతిరేకంగా అసెంబ్లీలో తీర్మానం చేయడానికి సీఎంను ఒప్పిస్తా’’ అని అంజాద్‌ బాషా అన్నారు.

మెట్రో రైలు సేవలపై కేంద్ర హోంశాఖ సహాయ మంత్రి కిషన్‌రెడ్డి సమీక్ష నిర్వహించారు. మెట్రో రైలు అభివృద్ధి, నిర్వహణపై ఉన్నతాధికారులతో సమీక్షించారు. అనంతరం కిషన్‌రెడ్డి మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. మెట్రో రైలు వస్తే పాత నగర రూపురేఖలు మారిపోతాయి. పాత నగరానికి మెట్రో రాకుండా మజ్లిస్‌ పార్టీ అడ్డుకుంటోంది. మజ్లిస్‌ కుట్రను ప్రజలు అర్థం చేసుకోవాలి’’ అని కిషన్‌రెడ్డి విజ్ఞప్తి చేశారు.

పౌరసత్వ సవరణ చట్టానికి (సీఏఏ) పార్లమెంట్‌లో మద్దతు ఇచ్చిన వైకాపా రాష్ట్రంలో సీఏఏ, ఎన్‌ఆర్‌సీలకు వ్యతిరేకంగా ర్యాలీలు ఎలా చేస్తుందని భాజపా రాష్ట్ర వ్యవహారాల ఇన్‌ఛార్జి సునీల్‌ దేవధర్‌ ప్రశ్నించారు. దీనికి వైకాపా నేతలు సమాధానం చెప్పాలన్నారు. వైకాపా నేతలు కేంద్రానికి చెప్పే మూడు రాజధానుల నిర్ణయం తీసుకున్నామని అంటున్నారనీ.. అదే నిజమైతే లిఖితపూర్వక ఆధారాలు చూపాలన్నారు.

దేశానికి యువతే బలమని, వారి ఆరోగ్యం కాపాడుకోవాల్సిన అవసరం ఎంతైనా ఉందని ప్రముఖ సినీనటుడు బాలకృష్ణ అన్నారు. ఇంటర్నేషనల్‌ చైల్డ్‌ హుడ్‌ క్యాన్సర్‌డేను పురస్కరించుకుని హైదరాబాద్‌లోని బసవతారకం క్యాన్సర్‌ ఆస్పత్రిలో నిర్వహించిన కార్యక్రమంలో బాలకృష్ణతోపాటు నటి రష్మిక, క్యాన్సర్‌ను జయించిన పలువురు చిన్నారులు.. వారి తల్లిదండ్రులు పాల్గొన్నారు.

తెలంగాణలో ప్రాథమిక వ్యవసాయ సహకార పరపతి సంఘాల (పీఏసీఎస్‌) ఓట్ల లెక్కింపు కొనసాగుతోంది. అక్కడక్కడా చెదురుమదురు ఘటనలు మినహా రాష్ట్ర వ్యాప్తంగా పోలింగ్‌ ప్రశాంతంగా సాగింది. రాష్ట్రంలో మొత్తం 909 పీఏసీఎస్‌లు ఉండగా.. 157 ఏకగ్రీవమయ్యాయి.మిగతా సొసైటీలకు శనివారం పోలింగ్‌ జరిగింది. రాష్ట్ర వ్యాప్తంగా 80శాతం పోలింగ్‌ నమోదైంది. 6,248 వార్డుల్లో సభ్యులైన రైతులు ఓటు హక్కు వినియోగించుకున్నారు.

ఇకపై ఏటీఎంలలో నగదు విత్‌ డ్రా, బ్యాలెన్స్‌ చెక్‌ చేసుకోవడం మరింత భారం కానుందా అంటే అవుననే సంకేతాలు కన్పిస్తున్నాయి. ఇంటర్‌ఛేంజ్‌ ఫీజు పెంచాలని కోరుతూ భారత ఏటీఎం ఆపరేటర్ల సంఘం ఇటీవల రిజర్వ్‌ బ్యాంక్‌ ఆఫ్‌ ఇండియాకు లేఖ రాసింది. ఇందుకు కేంద్ర బ్యాంక్‌ కూడా సానుకూలంగా స్పందించే అవకాశాలున్నట్లు ఓ జాతీయ మీడియా కథనం వెల్లడించింది.

ప్రపంచదేశాలను వణికిస్తోన్న కొవిడ్‌-19 మహమ్మారిని ఎదుర్కోవడంలో తమవంతు సహకారం అందిస్తామన్న ప్రధాన మంత్రి నరేంద్రమోదీని చైనా ప్రశంసించింది. చైనాకు వైద్య సహాయం అందిస్తోన్న 33దేశాల జాబితాను తాజాగా ఆ దేశ విదేశాంగ శాఖ విడుదల చేసింది. ఆ జాబితాలో భారత్‌ లేనప్పటికీ..ప్రధాని మోదీ చైనాకు సహకారం అందిస్తామని చేసిన ప్రకటనను అభినందించింది.

ఇక నుంచి పూర్తిగా బీఎస్‌-6 ప్రమాణాలు కలిగిన వాహనాలను విపణిలోకి తీసుకురావాలని ఆటోమొబైల్‌ డీలర్ల సంఘం వాహన తయారీ సంస్థలను కోరింది. భారత్‌ స్టేజ్‌ (బీఎస్‌)-4 ఇంజిన్‌తో కూడిన వాహనాల విక్రయాల గడువును పెంచబోమని సుప్రీంకోర్టు స్పష్టం చేసిన సంగతి తెలిసిందే. దీంతో వాహన తయారీదారులు తప్పకుండా బీఎస్‌-6 ప్రమాణాలతో వాహనాలను తయారు చేసి విపణిలోకి విడుదల చేయాల్సి ఉంటుంది.

ఇకపై ఏటీఎంలలో నగదు విత్‌ డ్రా, బ్యాలెన్స్‌ చెక్‌ చేసుకోవడం మరింత భారం కానుందా అంటే అవుననే సంకేతాలు కన్పిస్తున్నాయి. ఇంటర్‌ఛేంజ్‌ ఫీజు పెంచాలని కోరుతూ భారత ఏటీఎం ఆపరేటర్ల సంఘం ఇటీవల రిజర్వ్‌ బ్యాంక్‌ ఆఫ్‌ ఇండియాకు లేఖ రాసింది. ఇందుకు కేంద్ర బ్యాంక్‌ కూడా సానుకూలంగా స్పందించే అవకాశాలున్నట్లు ఓ జాతీయ మీడియా కథనం వెల్లడించింది.

ఏదైనా టెలికాం సంస్థ దివాళా తీసినట్టు దరఖాస్తు చేస్తే బ్యాంకులు ఆ మొత్తం విలువను చెల్లించాల్సి వస్తుందని భారతీయ స్టేట్‌ బ్యాంకు (ఎస్‌బీఐ) ఛైర్మన్‌ రజినీశ్‌ కుమార్‌ అన్నారు. రూ.1.47 లక్షల కోట్ల పాత బకాయిలను చెల్లించాలని సుప్రీం కోర్టు ఆదేశించిన నేపథ్యంలో ఆయన చేసిన వ్యాఖ్యలు ప్రాముఖ్యం సంతరించుకున్నాయి. టెలికాం శాఖ ప్రభుత్వ పరిధిలోకి వస్తుంది కాబట్టి తాము వేచిచూసే ధోరణి కనబరుస్తున్నామని ఆయన వెల్లడించారు.

డిసెంబరు త్రైమాసికంలో ఓఎన్‌జీసీ స్టాండలోన్‌ ప్రాతిపదికన రూ.4,152 కోట్ల నికర లాభాన్ని నమోదు చేసింది. అంత క్రితం ఆర్థిక సంవత్సరం ఇదే సమయంలో సంస్థ ఆర్జించిన నికర లాభం రూ.8,263 కోట్లతో పోలిస్తే ఇది 49.8 శాతం తక్కువ. ముడి చమురు, సహజ వాయువు ధరలతో పాటు ఉత్పత్తి కూడా తగ్గిపోవడంతో లాభం క్షీణించిందని సంస్థ పేర్కొంది. ఆదాయం కూడా 14.4 శాతం క్షీణించి రూ.23,710 కోట్లకు పరిమితమైంది. ముడి చమురు ఉత్పత్తి 1 శాతం తగ్గి 4.82 మిలియన్‌ టన్నులు నమోదు కాగా, గ్యాస్‌ ఉత్పత్తి 8.4 శాతం తగ్గి, 5.875 బిలియన్‌ క్యూబిక్‌ మీటర్లుగా నమోదైంది.

టోకు ధరల సూచీ (డబ్ల్యూపీఐ) ఆధారిత ద్రవ్యోల్బణం జనవరి గణాంకాలు ఒకవైపు ఆహార ధరల తీవ్రతను, మరోవైపు కీలక తయారీ రంగంలో మందగమనాన్ని సూచించాయి. 2020 జనవరిలో సూచీ రేటు మొత్తంగా 3.1 శాతంగా నమోదయితే, ఒక్క తయారీ రంగంలో ధరల పెరుగుదల రేటు 0.34 శాతంగా ఉంది. కాగా 2019 జనవరిలో టోకు ద్రవ్యోల్బణం 2.76 శాతం. ఇక 2019 ఏప్రిల్‌లో 3.18 శాతం టోకు ద్రవ్యోల్బణం నమోదయిన తర్వాత, మళ్లీ ఆ స్థాయి రేటు నమోదుకావడం ఇదే తొలిసారి.

జగ్గయ్యపేట మండలం గరికపాడు చెక్ పోస్ట్ వద్ద బ్రదర్ అనిల్ కుమార్ ప్రయాణిస్తున్న కారుకు స్వల్ప ప్రమాదం. కారులో బ్రదర్ అనిల్ కుమార్ తో పాటు గన్ మెన్, డ్రైవర్ ఉన్నారు. హుటాహుటిన సంఘటన స్థలానికి చేరుకున్న ప్రభుత్వ విప్ సామినేని ఉదయభాను. ఉదయభాను కారులో బ్రదర్ అనిల్ కుమార్, డ్రైవర్ ,గన్ మెన్ విజయవాడలోనే ఎం జె. నాయుడు హాస్పిటల్ కి తరలింపు. ప్రధమ చికిత్స అనంతరం తన పర్యటన కు వెళ్లిపోయిన బ్రదర్ అనిల్ కుమార్.

హత్యా రాజకీయాలతో రికార్డుల్లో ఉన్న సూర్యాపేట గ్రామీణ మండలం యార్కారం గ్రామం మరోసారి పాత కక్షలతో భగ్గుమంది. గ్రామ మాజీ సర్పంచి, తెరాస నాయకుడు ఒంటెద్దు వెంకన్న అర్ధరాత్రి దారుణహత్యకు గురయ్యారు. సహకార సంఘ ఎన్నికల ఏర్పాట్లలో భాగంగా కార్యకర్తలతో కలిసి ఉన్న వెంకన్నను ప్రత్యర్థులు తల్వార్లు, గొడ్డళ్లతో వెంబడించారు. ప్రాణభయంతో ఓ ఇంట్లోకి వెళ్లి దాక్కున్న వెంకన్నను తలుపులు పగులగొట్టి అతి కిరాతకంగా హత్య చేశారు. దీంతో యార్కారం గ్రామంలో తీవ్ర ఉద్రిక్తత నెలకొంది.

వాహనంపై ప్రయాణిస్తూ అలసి నిద్రమత్తులోకి జారుకున్న వ్యక్తి రహదారిపై జారి పడి దుర్మరణం చెందిన వైనమిది. భీమడోలు ఎస్‌ఐ కె.శ్రీహరిరావు కథనం మేరకు వివరాలు… నల్లజర్ల మండలం తెలికిచర్ల గ్రామానికి చెందిన మాచర్ల ఏసు ఒక బ్యాండు ట్రూపులో పనిచేస్తుంటారు. ఇటీవల వరసగా వివాహ శుభముహుర్తాలు ఉండటంతో వివిధ ప్రాంతాలకు బ్యాండు బృందంతో కలసి వెళ్తున్నారు. గురువారం రాత్రి వీరి బృందం ద్వారకా తిరుమలలో జరిగిన ఓ వివాహంలో బ్యాండు వాయించి, శుక్రవారం తెల్లవారుజామున మినీ వ్యానులో(ఐషర్‌) పైభాగంలో కూర్చుని పెదతాడేపల్లిలో జరిగే మరో వివాహ కార్యక్రమానికి వెళ్తున్నారు. ఈ క్రమంలో పూళ్ల దాటిన తరువాత కోడూరుపాడు పరిధిలోకి వచ్చే పెట్రోలు బంకు సమీపంలో నిద్రమత్తులో ఉన్న ఏసు (32) వాహనం పై నుంచి జారి, రహదారిపై పడి అక్కడికక్కడే మృతి చెందారు. బృందంలో మిగిలిన సభ్యులు ఈ ప్రమాదాన్ని గమనించకుండా తాడేపల్లిగూడెం వరకు వెళ్లిపోయారు. మృతుడి జేబులోని చరవాణి ద్వారా హైవే పెట్రోలింగు సిబ్బంది వారికి సమాచారం ఇచ్చారు. మృతుడి భార్య మాచర్ల బాను ఇచ్చిన ఫిర్యాదుపై కేసు నమోదు చేసి దర్యాప్తు చేస్తున్నట్లు ఎస్‌ఐ తెలిపారు.

పొట్టచేత పట్టుకొని నగరానికి వచ్చిన ఆ తండ్రికి పుత్రశోకమే మిగిలింది. బంగారు భవిష్యత్తు కోసం ఎంచుకున్న పాఠశాలలో మందలింపే ఆయన కుమారుడికి మరణశాసనం రాసింది. వైస్‌ ప్రిన్సిపల్‌, అకౌంటెంట్‌ బెదిరించడంతో భయపడి పాఠశాల భవనం పైనుంచి దూకిన ఓ విద్యార్థి చికిత్స పొందుతూ శుక్రవారం మృతి చెందాడు. ఈ ఘటన వివరాలను ఎస్సార్‌నగర్‌ ఇన్‌స్పెక్టర్‌ మురళీకృష్ణ వెల్లడించారు. పశ్చిమగోదావరి జిల్లాకు చెందిన నాగేశ్వర్‌రావు ఎస్సార్‌నగర్‌లోని సాయిటవర్స్‌లో కాపలాదారుగా పనిచేస్తూ అక్కడే నివాసం ఉంటున్నారు. ఆయన కుమారుడు మహేశ్‌(14) బీకేగూడ సమీపంలోని జయప్రకాశ్‌నగర్‌ విశ్వభారతి పాఠశాలలో 8వ తరగతి చదువుతున్నాడు. గత నెల 29న మహేశ్‌ తరగతి గదిలో అల్లరి చేస్తున్నాడని పాఠశాల వైస్‌ ప్రిన్సిపల్‌తోపాటు అకౌంటెంట్‌ బెదిరించారు. మహేశ్‌తోపాటు మరో ఇద్దరు విద్యార్థులను కొట్టిన వైస్‌ ప్రిన్సిపల్‌ ముగ్గురిని కార్యాలయం వద్ద నిల్చోబెట్టారు. టీసీ ఇచ్చిస్తానని హెచ్చరించారు. ఆ సమయంలో తనకు భోజనం తీసుకొచ్చే తండ్రికి విషయం తెలిసిపోతుందని భయపడ్డ మహేశ్‌.. పాఠశాల భవనంపైకి చేరుకొని మూడో అంతస్తు నుంచి దూకి తీవ్రంగా గాయపడ్డాడు. ఆ రోజు నుంచి ఆసుపత్రిలో చికిత్స పొందుతూ.. శుక్రవారం మృతి చెందాడు. పోలీసులు కేసు నమోదు చేసి దర్యాప్తు చేస్తున్నారు.

ప్రజల నమ్మకాన్ని పోగొట్టుకొని ఏ ప్రభుత్వమూ మనుగడ సాగించలేదని జనసేన అధినేత పవన్‌ కల్యాణ్‌ అన్నారు. మందడంలో రైతులు, మహిళల నిరసనకు ఆయన సంఘీభావం ప్రకటించారు. ‘‘నాకు అధికారం లేదు.. ఉన్న ఒక్క ఎమ్మెల్యే ఉన్నారో, లేదో తెలియదు. నేను ఓట్ల కోసం రాలేదు.. మీకు ఆసరాగా ఉండాలని వచ్చా. రైతులపై జరిగిన దాడిని కేంద్రం దృష్టికి తీసుకెళ్లాను. జగన్‌ ఇప్పుడే కళ్లు తెరిచిన పసిపాపలా మాట్లాడుతున్నారు’’ అని పవన్‌ అన్నారు.

తెలంగాణ ఎంసెట్‌, ఈసెట్‌ పరీక్ష షెడ్యూళ్లు విడుదలయ్యాయి. తెలంగాణ ఉన్నత విద్యామండలి ఛైర్మన్‌ ఆచార్య పాపిరెడ్డి ఈ షెడ్యూళ్లను విడుదల చేశారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ.. ఎంసెట్‌కు తెలంగాణలో 51, ఏపీలో 4 పరీక్ష కేంద్రాలను ఏర్పాటు చేస్తున్నట్టు వెల్లడించారు. ఒక్క నిమిషం ఆలస్యమైనా విద్యార్థులను పరీక్షకు అనుతించబోమని స్పష్టంచేశారు. పరీక్ష ఫీజులో ఎస్సీ, ఎస్టీలతో పాటు దివ్యాంగులకు రాయితీలు కల్పిస్తామన్నారు.

తెలంగాణ మంత్రి తలసాని శ్రీనివాస్‌ యాదవ్‌కు జీహెచ్‌ఎంసీ అధికారులు షాక్‌ ఇచ్చారు. అనుమతి లేకుండా పలుచోట్ల ఫ్లెక్సీలు ఏర్పాటు చేయడంతో ఆయనకు జరిమానా విధించారు. ఈ మేరకు రూ.5వేలు జరిమానా కట్టాలంటూ శనివారం నోటీసులు జారీచేశారు. అధికారుల నోటీసులకు స్పందించిన మంత్రి తనకు విధించిన జరిమానా మొత్తాన్ని చెల్లించారు.

రాజకీయాల్లో శాశ్వత మిత్రులు, శాశ్వత శత్రువులు ఉండరని ఎంపీ, భాజపా నేత టీజీ వెంకటేశ్‌ అన్నారు. భాజపా, వైకాపా కలయికను పైస్థాయిలో నిర్ణయిస్తారన్నారు. వైకాపా అధినేత, సీఎం జగన్‌ మోహన్‌ రెడ్డి నుంచి సంకేతాలు వచ్చాయి గనకే బొత్స అలా మాట్లాడి ఉండవచ్చని అభిప్రాయపడ్డారు. గత ఎన్నికల్లో భాజపా వల్లే వైకాపాకు ఎక్కువ సీట్లు వచ్చాయన్నారు.

దిల్లీ పర్యటనలో ఏం మాట్లాడారో కూడా చెప్పలేనిస్థితిలో సీఎం జగన్‌మోహన్‌ రెడ్డి ఉన్నారని తెదేపా నేత, మాజీ మంత్రి దేవినేని ఉమామహేశ్వరరావు అన్నారు. మోదీ, అమిత్‌ షాతో ఏం మాట్లాడారో చెప్పలేని నిస్సహాయ స్థితి ఈ ప్రభుత్వానిదని ఎద్దేవా చేశారు. దిల్లీ పెద్దలకు ఇచ్చిన వినతి పత్రంలో ఏముందో సీఎం జగన్‌ చెప్పాలన్నారు. సమస్యలను పక్కదారి పట్టించేందుకే మంత్రులతో ప్రకటన చేయిస్తున్నారని మండిపడ్డారు.

ఎన్డీయేలో వైకాపా చేరే అంశంపై తమకెలాంటి సమాచారం లేదని భాజపా రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు కన్నా లక్ష్మీనారాయణ అన్నారు. తెదేపా, వైకాపాలకు సమదూరం పాటించాలనేదే తమ పార్టీ నిర్ణయమని స్పష్టంచేశారు. రాష్ట్రానికి సంబంధించిన అంశాలపైనే మోదీ, అమిత్‌ షాలతో జగన్‌ భేటీ అయి ఉంటారన్నారు. బొత్స ఎందుకు అలా మాట్లాడారో తెలియడం లేదని చెప్పారు. ఈ అంశం గురించి గతంలో కూడా ఎప్పుడూ చర్చ జరిగిన సందర్భంలేదన్నారు.

గాంధీ ఆస్పత్రిలో చోటుచేసుకున్న పరిణామాలపై తెలంగాణ ప్రభుత్వం ఆగ్రహంవ్యక్తం చేసింది. ఇలాంటి ఘటనలను ఉపేక్షించేది లేదని వైద్య, ఆరోగ్యశాఖ మంత్రి ఈటల రాజేందర్‌ స్పష్టంచేశారు. వసంత్‌ వైద్యుడిగా ఉండి ఆత్మహత్యకు యత్నించడం సరికాదన్నారు. గాంధీలో పరిణామాలపై ఆయన వైద్యశాఖ ఉన్నతాధికారులతో సమీక్షించారు. వ్యక్తులకంటే వ్యవస్థే ముఖ్యమని పేర్కొన్నారు.

అల్లారుముద్దుగా పెంచుకున్న కన్నబిడ్డ ఏడేళ్లకే దూరమైతే ఆ తల్లి పడే కడుపుకోత వర్ణనాతీతం. అలాంటిది చనిపోయిన కూతుర్ని మళ్లీ కలుసుకునే అవకాశం వస్తే.. ఆ కన్నపేగు ఉప్పొంగిపోతుంది. ఆ అనుభూతినే ఓ తల్లికి అందించింది దక్షిణ కొరియాకు చెందిన టీవీ ఛానల్‌. మన జీవితంలో నుంచి శాశ్వతంగా దూరమైన వ్యక్తులను మళ్లీ కలుసుకునే అవకాశం నిజ జీవితంలో సాధ్యం కాకపోయినప్పటికీ వర్చువల్‌ రియాల్టీతో ఓ తల్లి తన చనిపోయిన కుమార్తెను కలిసేలా చేసింది ఆ టీవీ ఛానల్‌.

మీ పాన్‌ కార్డుతో ఆధార్‌ను అనుసంధానించలేదా..?అయితే 31 మార్చి 2020నుంచి ఇక మీ పాన్‌కార్డు పనిచేయనట్లే. ఎందుకంటే మార్చి నాటికి ఆధార్‌తో అనుసంధానం చేయని పాన్‌ కార్డులను పని చేయనివిగా పరిగణిస్తామని ఆదాయపుపన్ను శాఖ తాజాగా ప్రకటించింది. ఇప్పటికే దీని గడువును చాలా సార్లు పొడగించామని..ఈ మార్చి వరకు లింక్‌ చేయని కార్డులని పనిచేయనివిగా గుర్తిస్తామని పేర్కొంది.

రాజధాని ఎక్కడ ఉండాలన్నది రాష్ట్రం ఇష్టమేననీ.. ఆ విషయంతో తానూ ఏకీభవిస్తానని జనసేన అధినేత పవన్‌ కల్యాణ్‌ అన్నారు. కానీ, అమరావతినే రాజధానిగా గతంలో అందరూ అంగీకరించి.. ఇప్పుడు మార్చడం సరికాదన్నారు. ఇష్టానుసారం నిర్ణయాలను మార్చుకోవడమేంటని ఆగ్రహం వ్యక్తంచేశారు. రాజధాని రైతులను సీఎం జగన్‌మోహన్‌ రెడ్డి నమ్మించి గొంతు కోశారని మండిపడ్డారు.

గతేడాది(2018-19) అత్యధిక పెట్టుబడులతో ఏపీ అగ్రస్థానంలో ఉందని తెదేపా అధినేత చంద్రబాబు నాయుడు గుర్తు చేశారు. ఐదేళ్లలో దేశవ్యాప్త పెట్టుబడుల్లో ఏపీకి రూ.70వేల కోట్లు వచ్చాయని ట్విటర్‌ లో వెల్లడించారు. వైకాపా ప్రభుత్వంలో పీపీఏలు రద్దు చేసి, వాటాల కోసం బెదిరిస్తున్నారని ఆరోపించారు. డీలర్‌ షిప్‌ల కోసం వేధింపులు తట్టుకోలేక పెట్టుబడులు వెనక్కి పోవడం బాధాకరమన్నారు.

Continue Reading

FAST NEWS

ఈ రోజు న్యూస్ బాక్స్…అన్ని వార్తలు ఒకే చోట…(15-02-2020)

Published

on

By

పాటీదార్‌ ఉద్యమ నేత హార్దిక్‌ పటేల్ గత 20 రోజలుగా కనిపించడంలేదని ఆయన భార్య కింజల్ పటేల్ ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. గుజరాత్ ప్రభుత్వం తన భర్తను కేసుల పేరుతో వేధిస్తోందని ఆరోపించారు. ఇందుకు సంబంధించి ఆమె ఒక వీడియో విడుదల చేశారు. ‘‘నా భర్త 20 రోజులుగా కనిపించడంలేదు. ఆయన ఎక్కడున్నారనే దానిపై మాకు సమాచారం లేదు. ఇలా ఎంతకాలం ఆయన్ను మా నుంచి వేరు చేస్తారు. 2017లో పాటీదారులపై ఉన్న అన్ని కేసులను ఉపసంహరించుకుంటామని ప్రభుత్వం హామీ ఇచ్చింది. కానీ ప్రభుత్వం హార్దిక్‌ పటేల్‌ను మాత్రమే ఎందుకు లక్ష్యంగా చేసుకుంది? ప్రజలను కలుసుకొని వారి సమస్యలను ప్రస్తావించకుండా హార్దిక్‌ను ప్రభుత్వం అడ్డుకుంటోంది’’ అని వీడియోలో ఆమె ఆరోపించారు.

తణుకులో మాంసం అమ్మకాలపై నిషేధం కొనసాగుతోంది. మరో నాలుగు రోజుల పాటు నిషేధం కొనసాగనుంది. వెరిజోనిక్ వైరస్ సోకడంతో వేలాదిగా కోళ్లు చనిపోతున్నాయి. దీంతో ముందు జాగ్రత్తగా మాంసం ఉత్పత్తుల అమ్మకాలపై మున్సిపల్ అధికారులు నిషేధం విధించారు. వైరస్ సోకిన కోళ్లను కాల్చి వేయాలని పశుసంవర్థక శాఖ అధికారులు సూచించారు.

పాలుపోసేవాడితో భార్య రాసలీలలు.. కళ్లారా చూసిన భర్త..ఎన్నిసార్లు హెచ్చరించినా భార్య అతని మాట వినకపోవడంతో రేవంత్ కుమార్ ని చంపాలని అనుకున్నాడు. దీనిలో భాగంగా హరికృష్ణ తన తమ్ముడు రామాంజనేయులతో కలిసి ప్లాన్ వేశాడు. సాగర్‌కు చెందిన చింతమళ్ల కన్నయ్య, చింతమళ్ల రాజేష్‌తో కలిసి రూ. లక్షకు ఒప్పందం కుదుర్చుకున్నాడు.భార్య తనని కాదని మరో వ్యక్తితో వివాహేతర సంబంధం పెట్టుకుంది. పాలు పోసే వ్యక్తితో ఆమె ప్రేమాయణం రోజు రోజుకీ కొనసాగిస్తోంది. తొలుత అతను నమ్మలేదు. చాలాసార్లు చూసిన తర్వతా అతనిలో అనుమానం మొదలైంది. ఆ అనుమానం అతనిలోని రాక్షసుడిని నిద్రలేపింది. దీంతో… భార్యతో చనువుగా ఉంటున్న ఆమె ప్రియుడిని అతి దారుణంగా హత్య చేశాడు.ఈ సంఘటన నల్గొండ జిల్లా అనుముల లో చోటుచేసుకుంది. పూర్తి వివరాల్లోకి వెళితే.. పాల వ్యాపారం చేసే రేవంత్‌కుమార్‌ ప్రతి రోజు హజారిగూడెం వెళ్లేవాడు. అక్కడ పలు ఇళ్లల్లో పాలు పోసేవాడు. అయితే… రేవంత్ కుమార్.. పాలు పోయడానికి వచ్చి తన భార్యతో అక్రమ సంబంధం పెట్టుకున్నాడని జానపాటి హరికృష్ణ భావించాడు. ఈ విషయంలో తరచూ భార్యభర్తల మధ్య గొడవలు కూడా జరిగాయి. ఎన్నిసార్లు హెచ్చరించినా భార్య అతని మాట వినకపోవడంతో రేవంత్ కుమార్ ని చంపాలని అనుకున్నాడు. దీనిలో భాగంగా హరికృష్ణ తన తమ్ముడు రామాంజనేయులతో కలిసి ప్లాన్ వేశాడు. సాగర్‌కు చెందిన చింతమళ్ల కన్నయ్య, చింతమళ్ల రాజేష్‌తో కలిసి రూ. లక్షకు ఒప్పందం కుదుర్చుకున్నాడు.రేవంత్‌కుమార్‌ను చంపేందుకు మూడు సార్లు ప్రయత్నం చేసి విఫలమయ్యారు. ఈ నెల ఐదో తేదీ తెల్లవారుజామున నాలుగు గంటలకు హరికృష్ణ, రాజేష్‌, మహేష్‌, రామాంజనేయులు కలిసి హజారిగూడెం స్టేజీ సమీపంలో చెట్ల పొదల్లో మాటు వేశారు. అదే సమయంలో పాల కోసం ద్విచక్ర వాహనంపై వెళ్తున్న రేవంత్‌కుమార్‌పై ఒక్కసారిగా దాడి చేసి రాడ్లతో కొట్టి, కొడవళ్లతో ముఖం, తలపై విచక్షణారహితంగా కొట్టడంతో మృతి చెందాడు.మృతుడి కుటుంబసభ్యులు ఇచ్చిన ఫిర్యాదు మేరకు కేసు నమోదు చేసుకున్న పోలీసులు దర్యాప్తు చేపట్టారు. దర్యాప్తులో హరికృష్ణ సుపారీ ఇచ్చి మరీ హత్య చేసినట్లు తేలింది. నిందితులను అదుపులోకి తీసుకొని విచారించగా నేరం చేశామని అంగీకరించారు

పెద్దపెల్లి జిల్లాలోని ధర్మారం మండలం శాయంపేట గ్రామానికి చెందిన తిరుమల్ రెడ్డి అనే రిటైర్డ్ ఆర్మీ జవానును పెద్దపల్లి డీసీపీ రవీందర్ ఆధ్వర్యంలో పోలీసులు అరెస్టు చేశారు. అయితే తిరుమల్ రెడ్డి తన వద్ద తుపాకీతో గాల్లోకి కాల్పులు జరిపిన దృశ్యాలు సామాజిక మాధ్యమాల్లో చక్కర్లు కొట్టడంతో ఆయనను అదుపులోకి తీసుకున్నట్లు పోలీసులు వెల్లడించారు. 2002 నుంచి 2019 వరకు ఆర్మీలో పనిచేసి రిటైరైన బద్దం తిరుమల్ రెడ్డి డీబిబిఎల్ అనే లైసెన్స్డ్ వెపన్, 20 బుల్లెట్లను కలిగి వున్నాడు. 2019 డిసెంబర్ 31 రాత్రి శాయంపేట లో సరదాగా ఫ్రెండ్స్ తో కలిసి ఓపెన్ ఫైరింగ్ పాల్పడ్డాడు. గాల్లోకి కాల్పులు జరిపిన దృశ్యాలను గ్రామస్తులు తమ మొబైల్స్ లో చిత్రీకరించారు. తాజాగా ఈనెల 13న గ్రామంలో జరిగిన ఒక వివాహ వేడుకలో గొడవ జరగగా ఆ సమయంలో కూడా తిరుమల్ రెడ్డి గాల్లోకి కాల్పులు జరిపాడు. ఈ వీడియోలు, పాత వీడియోలు సామాజిక మాధ్యమాల్లో వైరల్ అయ్యాయి. దీంతో స్పందించిన పెద్దపల్లి డిసిపి రవీందర్, ఏసిపి హాబీబ్ ఖాన్, సీఐ ప్రదీప్ కుమార్, ఎస్సై ప్రేమ్ కుమార్ అతన్ని అదుపులోకి తీసుకొని విచారిస్తున్నారు. ఈ సందర్భంగా తిరుమల్ రెడ్డి నుంచి డీబీబీఎల్ వెపన్, 10 రౌండ్ల బుల్లెట్లను పోలీసులు స్వాధీనం చేసుకున్నారు.

నెల్లూరు జిల్లా తడ మండలం పన్నంగాడు వద్ద జరిగిన రోడ్డు ప్రమాదంలో నలుగురు మృతి చెందారు. ప్రకాశం జిల్లా దర్శి మండలానికి చెందిన వీరు గత కొంతకాలంగా ఒంగోలులోని రైలు పేటలో నివాసం ఉంటున్నారు. నిన్న ఒంగోలు నుంచి కారులో ఇదే కుటుంబానికి చెందిన ఆరుగురు చెన్నై వెళ్లారు. యశ్వంత్ తల్లితండ్రులను అమెరికా పంపించేందుకు చెన్నై ఎయిర్‌పోర్టులో విమానం ఎక్కించి తిరిగి బయల్దేరారు. శుక్రవారం ఉదయం తడ మండలం పన్నంగాడు వద్దకు రాగానే జాతీయ రహదారిపై ఆగి ఉన్న పాల ట్యాంకర్‌ను వీరు ప్రయాణిస్తున్న కారు ఢీకొట్టింది. ఈ ప్రమాదంలో విజయలక్ష్మి (37) అనుసెల్వీ (27) చిన్నారి రియాన్ (ఏడాది) అక్కడికక్కడే మృతి చెందారు. మరో చిన్నారిని ఆసుపత్రికి తరలిస్తుండగా మృతి చెందింది. యశ్వంత్ (35) ను ఆసుపత్రికి తరలించారు. అతని పరిస్థితి విషమంగా ఉందని వైద్యులు తెలిపారు.

భారతీయ బ్యాంకులకు తాను రుణపడిన మొత్తంలో 100 శాతం అసలును తిరిగి తీసుకోవాలని లిక్కర్‌ టైకూన్‌ విజయ్‌ మాల్యా మరోసారి కోరారు. తనను భారత్‌కు అప్పగించాలని ఇచ్చిన తీర్పును సవాల్‌ చేస్తూ మాల్యా వేసిన పిటిషన్‌పై బ్రిటిష్‌ హైకోర్టులో మూడు రోజుల విచారణ గురువారం పూర్తయ్యింది. ఈ సందర్భంగా కోర్టుకు హాజరైన మాల్యా.. న్యాయస్థానం బయట మీడియాతో మాట్లాడారు. ‘నేను రుణపడిన మొత్తంలో 100శాతం అసలును తక్షణమే తీసుకోవాలని బ్యాంకులను చేతులు జోడించి కోరుతున్నా. నేను ఏ నేరం చేయలేదు. కానీ తీసుకున్న రుణాలు చెల్లించలేదని బ్యాంకులు ఫిర్యాదు చేయడంతో ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్‌ డైరెక్టరేట్‌ నా ఆస్తులను అటాచ్‌ చేసింది. కానీ నేను చెబుతున్నది ఒక్కటే బ్యాంకులు.. దయచేసి మీ డబ్బు మీరు తీసుకోండి’ అని మాల్యా చెప్పుకొచ్చారు. సీబీఐ, ఈడీ అకారణంగా తనపై చర్యలు తీసుకుంటున్నాయని ఆయన మరోసారి ఆరోపించారు. అయితే భారత్‌కు తిరిగెళ్లే యోచన ఉందా అని ప్రశ్నించగా.. ‘నా కుటుంబం ఎక్కడ ఉంటుందో.. నాకు ఎక్కడ ప్రయోజకరంగా ఉంటుందో అక్కడే ఉంటా’ అని మాల్యా సమాధానమిచ్చారు. మాల్యా కేసులో ఏడాదిపాటు విచారణ జరిపిన లండన్‌లోని వెస్ట్‌మినిస్టర్‌ న్యాయస్థానం.. అతడిని భారత్‌కు అప్పగించాలని 2018 డిసెంబరులో కీలక తీర్పు వెల్లడించింది. అయితే ఈ తీర్పును మాల్యా బ్రిటిష్‌ హైకోర్టులో సవాల్‌ చేశారు. దీనిపై గత మంగళవారం నుంచి వాదనలు విన్న న్యాయస్థానం.. త్వరలోనే తీర్పు వెల్లడిస్తామని స్పష్టం చేసింది.

తయారీ రంగంలో స్తబ్ధత, ఇతర కారణాలతో మందగమనంలో ఉన్న ఆర్థిక వ్యవస్థకు ఊతమిచ్చేందుకు ఇటీవల కేంద్ర ప్రభుత్వం బడ్జెట్‌లో అనేక ప్రతిపాదనలు చేసింది. అయితే, అవసరమనుకుంటే బడ్జెట్‌ ప్రకటనలో లేని మరిన్ని చర్యలు తీసుకోవడానికి కేంద్రం సిద్ధంగా ఉందని ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్‌ తెలిపారు. అస్సెట్‌ మేనేజ్‌మెంట్‌, వెల్త్‌ అడ్వైజరీ, ట్యాక్స్‌ కన్సల్టెన్సీలకు చెందిన ప్రతినిధులతో శుక్రవారం ఆమె సమావేశమయ్యారు. ఈ సందర్భంగా ఆమె మాట్లాడుతూ ఈక్విటీ, బాండ్‌, కరెన్సీ మార్కెట్లపై 2020-21 బడ్జెట్‌ ప్రభావం సానుకూలంగా ఉందన్నారు. ఆర్థిక వ్యవస్థకు ఊతమిచ్చేందుకు అవసరమైతే బడ్జెట్‌లో లేని కొత్త చర్యలు చేపడతామని తెలిపారు.

అమెరికా అధ్యక్షుడు డొనాల్డ్‌ ట్రంప్‌ భారత్‌కు రానున్న వేళ అందరి దృష్టి వాణిజ్య ఒప్పందంపైనే ఉంది. అయితే సరైన ప్రతిపాదన వస్తే ఒప్పందంపై సంతకం చేయడానికి సిద్ధంగా ఉన్నానన్న సంకేతాలు ట్రంప్‌ ఇప్పటికే ఇచ్చారు. ఈ నేపథ్యంలో భారత్‌ కొన్ని ప్రతిపాదనలు ముందుకు తెచ్చినట్లు సమాచారం. కోడి మాంసం, పాల ఉత్పత్తులను భారత మార్కెట్లోకి అనుమతించడానికి సిద్ధమైనట్లు ఈ వ్యవహారంతో సంబంధం ఉన్న వ్యక్తులు తెలిపారు. పాలఉత్పత్తులకు కేంద్రంగా ఉన్న మనదేశంలో ప్రస్తుతం దిగుమతులపై పరిమితులు ఉన్నాయి. దాదాపు ఎనిమిది కోట్ల కుటుంబాలు ఈ రంగంపై ఆధారపడి ఉన్నాయి. వీరిని దృష్టిలో ఉంచుకుని దిగుమతులపై ఆంక్షలు విధించారు.

కేంద్ర ప్రభుత్వం ప్రకటిస్తుందని భావిస్తున్న తుక్కుపాలసీకి సంబంధించిన కసరత్తు ఓ కొలిక్కి వస్తోంది. మార్చిలో దీనికి కేబినెట్‌ అనుమతులు వచ్చే అవకాశం ఉంది. ఈ విషయాన్ని కేంద్ర రవాణ శాఖ మంత్రి నితిన్‌ గడ్కరీ వెల్లడించారు. ఆయన నేడు ఫెడరేషన్‌ ఆఫ్ ఆటోమొబైల్‌ డీలర్స్‌ అసోసియేషన్‌ 11వ సదస్సులో పాల్గొన్నారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన మాట్లాడుతూ ‘‘ మా స్క్రాపింగ్‌ పాలసీ రూపకల్పన తుదిదశకు చేరింది. మేము కేబినెట్‌ అనుమతుల కోసం ఎదురు చూస్తున్నాం. వచ్చే నెల లేదా.. 15 రోజుల్లో దీనికి గ్రీన్‌ సిగ్నల్‌ లభించవచ్చు’’ అని పేర్కొన్నారు.

బకాయి పడిన మొత్తాన్ని చెల్లించని టెలికాం కంపెనీలకు టెలి కమ్యూనికేషన్ల డిపార్ట్‌మెంట్‌ డెడ్‌లైన్‌ విధించింది. బకాయిలు రాబట్టడంలో విఫలమయ్యారంటూ కేంద్రంపై సుప్రీం కోర్టు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసిన నేపథ్యంలో భారతీ ఎయిర్‌టెల్‌, వొడాఫోన్‌ ఐడియా సంస్థలకు నోటీసులు జారీ చేసింది. ఈ రోజు అర్ధరాత్రి 11.59 గంటల కల్లా బకాయిలను చెల్లించాలని నోటీసుల్లో పేర్కొన్నట్టు పీటీఐ వార్తా సంస్థ వెల్లడించింది. సర్కిల్‌, జోనళ్ల వారీగా టెలికాం శాఖ అధికారులు నోటీసులు ఇవ్వడం ప్రారంభించినట్టు పీటీఐ పేర్కొంది. టెలికం సర్వీసు ప్రొవైడర్లు శుక్రవారం అర్ధరాత్రి కల్లా బకాయిలన్నీ క్లియర్‌ చేయాలని యూపీ (పశ్చిమ) టెలికం సర్కిల్‌ కార్యాలయం నుంచి నోటీసులు జారీ అయ్యాయి.

నిర్భయ హత్యాచారం కేసులో దోషి అయిన వినయ్‌శర్మ పెట్టుకున్న పిటిషన్‌ను సుప్రీం కోర్టు ధర్మాసనం తోసిపుచ్చింది. తన క్షమాభిక్ష పిటిషన్‌ను రాష్ట్రపతి రామ్‌నాథ్‌ కోవింద్‌ తిరస్కరించడంపై అతడు పిటిషన్‌ దాఖలు చేయగా.. జస్టిస్‌ ఆర్‌ భానుమతి, జస్టిస్‌ అశోక్‌భూషణ్‌, జస్టిస్‌ ఏఎస్‌ బోపన్నలతో కూడిన ధర్మాసనం ఆ పిటిషన్‌ను తోసిపుచ్చింది.

సెలక్ట్‌ కమిటీల ఏర్పాటుపై ఏపీ శాసన మండలి ఛైర్మన్‌ షరీఫ్‌ పంపిన దస్త్రాన్ని మండలి కార్యదర్శి మళ్లీ వెనక్కి పంపారు. పరిపాలన వికేంద్రీకరణ, సీఆర్డీఏ రద్దు బిల్లులపై సెలక్ట్‌ కమిటీలు ఏర్పాటు చేయాలంటూ షరీఫ్‌ మండలి కార్యదర్శికి ఇటీవల దస్త్రాన్ని పంపగా.. అది నిబంధనలకు విరుద్ధమంటూ మండలి కార్యదర్శి దాన్ని తిప్పి పంపారు. మండలి ఛైర్మన్‌ మళ్లీ దాన్ని కార్యదర్శికి పంపినప్పటికీ తాజాగా రెండోసారి కూడా ఆయన తిప్పి పంపారు.

బకాయి పడిన మొత్తాన్ని చెల్లించని టెలికాం కంపెనీలకు టెలి కమ్యూనికేషన్ల డిపార్ట్‌మెంట్‌ డెడ్‌లైన్‌ విధించింది. బకాయిలు రాబట్టడంలో విఫలమయ్యారంటూ కేంద్రంపై సుప్రీం కోర్టు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసిన నేపథ్యంలో భారతీ ఎయిర్‌టెల్‌, వొడాఫోన్‌ ఐడియా సంస్థలకు నోటీసులు జారీ చేసింది. ఈ రోజు అర్ధరాత్రి 11.59 గంటల కల్లా బకాయిలను చెల్లించాలని నోటీసుల్లో పేర్కొన్నట్టు పీటీఐ వార్తా సంస్థ వెల్లడించింది.

కేంద్ర మంత్రివర్గంలో వైకాపా చేరాలనే ప్రతిపాదన వస్తే పరిశీలించి నిర్ణయం తీసుకుంటామని మంత్రి బొత్స సత్యనారాయణ చెప్పారు. విశాఖలో నిర్వహించిన మీడియా సమావేశంలో ఓ విలేకరి అడిగిన ప్రశ్నకు ఆయన సమాధానమిచ్చారు. రాష్ట్ర ప్రయోజనాలే తమకు ముఖ్యమని.. దీనికోసం ఎవరి గెడ్డమైనా పట్టుకోవడానికి తమకు అభ్యంతరం లేదని ఈ సందర్భంగా ఆయన వ్యాఖ్యానించారు. కేంద్రంతో ఎందుకు ఘర్షణ పడాలని బొత్స ప్రశ్నించారు.

ఇంటి నిర్మాణ అనుమతులను సత్వరం ఇచ్చే లక్ష్యంతో ఏప్రిల్‌ 2 నుంచి టీఎస్‌ బీ పాస్‌ను అమలు చేస్తామని పురపాలక, ఐటీ శాఖ మంత్రి కేటీఆర్‌ ప్రకటించారు. రాష్ట్రంలోని పట్టణాల్లో ప్రణాళికాబద్ధమైన అభివృద్ధి, పౌరులకు పారదర్శకమైన సేవలు అందించేందుకు సంస్కరణలు అమలు చేస్తున్నట్లు మంత్రి వివరించారు. అధికారులు ప్రణాళికాబద్ధంగా ముందడుగు వేసి పట్టణాలను ఆదర్శంగా తీర్చిదిద్దాలని కేటీఆర్‌ స్పష్టం చేశారు.

ఐటీ దాడుల వ్యవహారంపై తెదేపా అధినేత చంద్రబాబు ఎందుకు స్పందించడం లేదని వైకాపా ఎమ్మెల్యే అంబటి రాంబాబు ప్రశ్నించారు. తేలుకుట్టిన దొంగల్లా తెదేపా నేతలు వ్యవహరిస్తున్నారని ఆయన ఆరోపించారు. ఎన్నికల్లో డబ్బు ఖర్చు పెట్టే సంస్కృతిని చంద్రబాబే ప్రవేశపెట్టారని విమర్శించారు. గత ఐదేళ్లలో రూ.వేలకోట్లు దోచేశారని ఆరోపించారు.

ఏపీలో ఓటర్ల జాబితాను రాష్ట్ర ఎన్నికల సంఘం ప్రకటించింది. రాష్ట్రంలో మొత్తం ఓటర్ల సంఖ్య 3 కోట్ల 99 లక్షల 37 వేల 394 మంది అని తెలిపింది. పురుష ఓటర్లు కోటీ 97 లక్షల 21 వేల 514 కాగా.. మహిళా ఓటర్లు 2కోట్ల 2 లక్షల 4 వేల 378 మంది అని తెలిపింది. రాష్ట్రంలో ఎన్‌ఆర్‌ఐ ఓటర్లు 7,436, ట్రాన్స్‌జెండర్‌ ఓటర్లు 4,066 మంది ఉన్నారని ఎన్నికల సంఘం ప్రకటించింది.

మేడారం జాతరలో ఏర్పాటు చేసిన హుండీల లెక్కింపు కొనసాగుతోంది. వరంగల్ అర్బన్‌ జిల్లా హన్మకొండలోని తితిదే కల్యాణ మండపంలో 494 హుండీలను భద్రపరిచారు. గత మూడు రోజులుగా హుండీలు తెరిచి కానుకల లెక్కింపు కొనసాగిస్తున్నారు. గురువారం నాటికి 129 హుండీల లెక్కింపు పూర్తి అయింది. గురువారానికి రూ.2,92,76,000 ఆదాయం సమకూరినట్లు అధికారులు తెలిపారు.

ఈ ఆధునిక కాలంలో ప్రపంచం ఎంతో ముందుకు వెళ్తున్నా ఇంకా కొందరు ఆచారాలు, మూఢనమ్మకాలను పట్టుకుని వేలాడుతూ అమానవీయంగా ప్రవర్తిస్తుంటారు. గుజరాత్‌లో అలాంటి ఘటనే చోటుచేసుకుంది. భుజ్‌ ప్రాంతంలోని ఓ మహిళల కాలేజీలో రుతుస్రావాన్ని గుర్తించేందుకు 68 మంది విద్యార్థినులతో బలవంతంగా దుస్తులు విప్పించారు అక్కడి సిబ్బంది.

జమైకా చిరుతపులి, స్ప్రింటర్‌ ఉసెన్‌ బోల్ట్‌ గురించి తెలియని వారుండరు. కేవలం 9.58 సెకన్లలోనే 100 మీటర్లు పరిగెత్తి ప్రపంచ రికార్డు నమోదు చేశాడు. అయితే బోల్ట్‌ను మించిన వేగంతో రాత్రికి రాత్రే సోషల్‌ మీడియాలో స్టార్‌ అయ్యాడు కర్ణాటకకు చెందిన ఈ వ్యక్తి. కేవలం 9.55 సెకన్లలోనే 100 మీటర్లు పరిగెత్తి ఔరా అనిపించాడు. అది కూడా మామూలు నేలపై కాదండోయ్‌.. బురద పొలంలో ఓ చేత్తో ఎద్దులను పట్టుకుని మెరుపువేగంతో దూసుకెళ్లాడు.

టెలికాం సంస్థలపై సుప్రీం కోర్టు తీవ్ర ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది. ఏజీఆర్‌ ఛార్జీల కింద బకాయి పడ్డ రూ.వేల కోట్లను ఇంకా ఎందుకు చెల్లించలేదని ప్రశ్నించింది. కోర్టు ఆదేశాల్ని ఎందుకు పాటించలేదంటూ కడిగి పారేసింది. దీనిపై వెంటనే వివరణ ఇవ్వాలని సమన్లు జారీ చేసింది. సంస్థల నుంచి బకాయిలను రాబట్టడంలో విఫలైమన ప్రభుత్వంపైనా కోర్టు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది. ఏజీఆర్‌ ఛార్జీల కింద టెలికాం సంస్థలు ప్రభుత్వానికి రూ.92,000 కోట్లు చెల్లించాలని కోర్టు గతంలో ఆదేశించింది. ఇప్పటి వరకు బకాయిలు చెల్లించకపోవడంతో భారతీ ఎయిర్‌టెల్‌, వొడాఫోన్‌, ఎంటీఎన్‌ఎల్‌, బీఎస్‌ఎన్‌ఎల్‌, రిలయన్స్‌ కమ్యూనికేషన్స్‌, టాటా టెలికమ్యూనికేషన్స్‌ సహా మిగిలిన టెలికాం సంస్థల మేనేజింగ్‌ డైరెక్టర్లకు సమన్లు జారీ చేసింది.

నెల్లూరు జిల్లా బోగోలు మండలం కొండబిగ్రుంటలో దుండగులు ఆలయ రథానికి నిప్పు పెట్టిన ఘటనపై దేవదాయ శాఖ మంత్రి శ్రీ వెల్లంపల్లి శ్రీనివాస్ సీరియస్ అయ్యారు. విషయం తెలిసిన వెంటనే జిల్లా ఎస్పీతో ఫోన్లో మాట్లాడారు. దుండగులెవరో తక్షణం గుర్తించి.. వారిపై కఠిన చర్యలు తీసుకోవాలని చెప్పారు.

అనంతపురం జిల్లా నల్లమాడ మండలం వేళ్లుమద్ది గ్రామానికి చెందిన రాచపల్లి శ్రీను అలియాస్‌ మంగళ శ్రీను అనే వ్యక్తి ఏడోతరగతి వరకు చదువుకున్నాడు. శ్రీకాకుళం జిల్లా జేఆర్‌పురం పోలీసుస్టేషన్‌లో పనిచేస్తూ వివిధ కారణాలతో వీఆర్‌లో ఉన్న పాత ఎస్‌.ఐ.అశోక్‌బాబుకు నెల రోజుల కిందట రాచపల్లి శ్రీను ఫోన్‌ చేసి తాను విశాఖపట్నం డీఐజీ మాట్లాడుతున్నాని నమ్మబలికాడు. మీరు వీఆర్‌లో ఉన్నారని తెలిసింది…మీ సమస్యను పరిష్కరిస్తానన్నాడు. ఇందుకు రూ.4 లక్షలు నాలుగు విడతులుగా ఇవ్వాలని సూచించాడు. పండ్లు అమ్ముకున్న వ్యక్తులకు చెందిన బ్యాంకు ఖాతాలు సేకరించి పోలీసు అధికారులకు ఇచ్చాడు. 2006 నుంచి బంగారు గొలుసుల చోరీల కేసుల్లో 18 ఎన్‌బీడబ్ల్యూ కేసులున్నాయి. కర్నాటక, కడప, అనంతపురం, కర్నూలు, చిత్తూరు జిల్లాల్లో కేసులున్నాయి. 2016లో జైలు నుంచి విడుదలై తిరిగి నేరాలకు పాల్పడుతున్నాడు. 2017లో బంగారు గొలుసు చోరీ చేస్తుండగా పట్టుబడి జైలుకెళ్లాడు.

అవినీతిలో కూరుకుపోయిన సీఎం జగన్‌.. అందరినీ అందులోకి లాగేందుకు చూస్తున్నారని తెదేపా నేత, మాజీ మంత్రి దేవినేని ఉమామహేశ్వరరావు ఆరోపించారు. వైకాపా నేతలు ఇష్టారాజ్యంగా అవాస్తవాలు మాట్లాడుతున్నారని విమర్శించారు. తెదేపా అధినేత చంద్రబాబు మాజీ పీఎస్‌ శ్రీనివాస్‌ ఇంట్లో రూ.2లక్షల నగదు, 12 తులాల బంగారం మాత్రమే ఐటీ అధికారులు గుర్తించారని చెప్పారు. దొంగే.. దొంగా అన్నట్లు వైకాపా నేతల వ్యవహారశైలి ఉందని ఆయన మండిపడ్డారు. రాష్ట్రంలో జీతాలు, పింఛన్లు ఇచ్చే పరిస్థితి లేదని.. ఆర్థిక అత్యయిక పరిస్థితి రాబోతోందని ఉమ చెప్పారు.

ముఖ్యమంత్రి జగన్‌మోహన్‌ రెడ్డికి లోకమంతా అవినీతి కనపడటంలో ఆశ్చర్యం లేదని తెదేపా జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి నారా లోకేశ్ విమర్శించారు. దేశంలోని 40 చోట్ల ఐటీ సోదాలు నిర్వహిస్తే రూ.85లక్షలు దొరికాయని పేర్కొన్నారు. సీఎం జగన్‌కు జైలు భయం పట్టుకుందని లోకేశ్‌ ట్విటర్‌లో పేర్కొన్నారు. ఐటీ దాడులను తెదేపాకు ముడి పెట్టాలని తాపత్రయపడుతున్నారనీ.. 16 నెలలు జైలులో ఉన్న వ్యక్తి అందరూ జైలుకు వెళ్లాలని కోరుకుంటారని లోకేశ్‌ వ్యాఖ్యానించారు.

రాష్ట్ర ఆరోగ్యశాఖ నిద్రమత్తులో తూలుతోందని భాజపా రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు లక్ష్మణ్‌ తీవ్ర స్థాయిలో విమర్శించారు. ముఖ్యమంత్రి, ఆరోగ్య శాఖ మంత్రి కనీసం సమీక్షలు కూడా నిర్వహించకుండా వ్యవస్థను గాలికొదిలేస్తున్నారని ఆయన ఆరోపించారు. తెలంగాణలో కొవిడ్‌-19 సోకకుండా ఉండేందుకు ముందు జాగ్రత్త చర్యలు తీసుకోవడంలో ప్రభుత్వం విఫలమైందన్నారు. కొవిడ్‌-19 నివారణకు భాజపా ఆరోగ్య విభాగం ఆధ్వర్యంలో ఉచిత హోమియో మందుల పంపిణీ కార్యక్రమాన్ని నాంపల్లి భాజపా కార్యాలయంలో లక్ష్మణ్ ప్రారంభించారు.

పుల్వామా దాడిని ప్రస్తావిస్తూ కేంద్ర ప్రభుత్వంపై రాహుల్‌ విమర్శలు చేయడాన్ని భారతీయ జనతా పార్టీ తీవ్రంగా తప్పుబట్టింది. మన భద్రతా బలగాలను రాహుల్‌ అవమానిస్తున్నారని, ఆయన వ్యాఖ్యలు సిగ్గుచేటని దుయ్యబట్టింది. జవాన్ల త్యాగాలను స్మరించుకున్న రాహుల్‌.. ట్విటర్‌ వేదికగా కేంద్రంపై తీవ్ర స్థాయిలో విమర్శలు గుప్పించారు. ‘ ఆ దాడితో ఎవరు ప్రయోజనం పొందారు..? భద్రతా లోపాలకు బాధ్యులు ఎవరు?’ అంటూ ప్రభుత్వంపై ప్రశ్నల వర్షం కురిపించారు.

పాటీదార్‌ ఉద్యమ నేత హార్దిక్‌ పటేల్ గత 20 రోజలుగా కనిపించడంలేదని ఆయన భార్య కింజల్ పటేల్ ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు. గుజరాత్ ప్రభుత్వం తన భర్తను కేసుల పేరుతో వేధిస్తోందని ఆరోపించారు. ఇందుకు సంబంధించి ఆమె ఒక వీడియో విడుదల చేశారు. ‘‘నా భర్త 20 రోజులుగా కనిపించడంలేదు. ఆయన ఎక్కడున్నారనే దానిపై మాకు సమాచారం లేదు’’ అని వీడియోలో కింజల్‌ ఆరోపించారు.

దేశీయ స్టాక్‌ మార్కెట్లు వరుసగా రెండో రోజూ నష్టాలతో ముగిశాయి. ఏజీఆర్‌ బకాయిల చెల్లింపుల విషయంలో సుప్రీం కోర్టు టెలికాం సంస్థలపై ఆగ్రహం వ్యక్తం చేయడంతో ఆ ప్రభావం మార్కెట్లపై పడింది. దీనివల్ల టెలికాం కంపెనీల నిరర్ధక ఆస్తులు పెరిగే సూచనలు ఉన్నాయన్న భయాలతో బ్యాంకింగ్‌ షేర్లు నష్టపోయాయని విశ్లేషకులు అంటున్నారు. దీంతో సెన్సెక్స్‌ 202.05 పాయింట్లు నష్టపోయి 41,257.74 వద్ద ముగిసింది. నిఫ్టీ 61.20 పాయింట్లు నష్టపోయి 12,113.50 వద్ద స్థిరపడింది.

కేంద్ర ఆర్థిక శాఖ మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్‌ రెండురోజుల పాటు హైదరాబాద్‌, బెంగళూరులో పర్యటించనున్నారు. ఆమె పర్యటనకు ఈ నెల 16, 17 తేదీలను ఖరారు చేశారు. బడ్జెట్‌లో ప్రభావితం కానున్న వర్గాలను ఆమె కలవనున్నారు. ఈ రెండు నగరాల్లో తొలుత ఆమె వ్యాపార, వాణిజ్య, పారిశ్రామిక వర్గాలు, ఇన్వెస్ట్‌మెంట్‌ బ్యాంకర్లు, రైతులతో మాట్లాడనున్నారు. ఇక రెండో సెషన్‌లో ఆర్థిక వేత్తలు, పన్ను ప్రాక్టిషనర్లు, విద్యావంతులు, విధాన కర్తలతో భేటీ కానున్నారు.

ఆటోమేషన్‌ వల్ల దేశంలో 9శాతం మంది కార్మికులు నిరుద్యోగులుగా మారే అవకాశం ఉందని ఐఎంఎఫ్‌ డిప్యూటీ ఫస్ట్‌ మేనేజింగ్‌ డైరెక్టర్‌ డేవిడ్ లిప్టన్‌ అంచనా వేశారు. దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థని మరింత విస్తరించడం వల్ల వీరికి ఉపాధి దొరికే అవకాశం ఉందన్నారు. గురువారం సి.డి.దేశ్‌ముఖ్‌ స్మారకోపన్యాసంలో ఆయన ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. ప్రస్తుత ఆర్థిక మందగమనాన్ని పరిగణనలోకి తీసుకోకపోతే దేశ ఆర్థిక వృద్ధి 6-7శాతం ఉండేదని తెలిపారు.

Continue Reading

FAST NEWS

ఈ రోజు న్యూస్ బాక్స్…అన్ని వార్తలు ఒకే చోట…(13-02-2020)

Published

on

By