Connect with us

National

గ్రంధాలయాల ద్వారా జ్ఞాన పరిజ్ఞానాన్ని అభివృద్ధి చేసుకోవాలి..

Published

on

 

తమిళనాడు, ఫిబ్రవరి 13 VSB NEWS :

కోహోర్ట్ 3 ఇనాలి ఇండియా మరియు దక్షిణ ఆసియా అంతర్జాతీయ సమావేశం కన్వీనింగ్

తమిళనాడు రాష్ట్రం తిరుచిరపల్లి జిల్లా సెంట్రల్ లైబ్రరీలో జరిగింది. M.S స్వామినాథన్ రిసెర్చ్ ఫౌండేషన్ మరియు బిల్ గెట్స్ వారి సహాకారంతో “స్మార్ట్ కలుపుకొని పరిజ్ఞానం మరియు స్థితిస్థాపక సంఘాలను నిర్మించడం” సుస్థిరమైన అభివృద్ధి ద్వారా గ్రామీణ గ్రంధాలయాలు అభివృద్ధి జరగాలని వాటిపై 6 రోజులు శిక్షణ కార్యక్రమం 7.2.2020 నుండి 12.2.2020 వరకు సదస్సుకు జరిగింది ఈ సదస్సులో బంగ్లాదేశ్, తమిళనాడు,శ్రీలంక‌, మియమ్మర్,మాల్దాదీవులు,రాజస్తాన్, పంజాబ్,నేపాల్, సింగపూర్,ఆంధ్రప్రదేశ్ రాష్ట్రం నుండి ఆశయ యూత్ అసోషియేషన్ అధ్యక్షులు రెడ్డి రమణ హాజరయ్యారు చీపురుపల్లి ప్రాతంలో గ్రామీణ గ్రంధాలయాలు నిర్వహిస్తు కమ్యూనిటీ అభివృద్ధి లో భాగస్వామ్యం అవుతు విద్యార్థులకు పఠనంపై అవగాహన కార్యక్రమాలను నిర్వహిస్తు ఈ సదస్సుకు అవకాశం వచ్చింది అని అన్నారు.

తిరుచిరపల్లి జిల్లా గ్రంధాలయంలో అతి పెద్దది అందులో ప్రజలకు యువతకు పిల్లలకు వృద్ధులకు మహిళలకు అన్ని రంగాల వారికి గ్రంధాలయాంలో అనుకంణంగా అభివృద్ధి చేసారు, మండల లైబ్రరీ, తొట్టియం, తొరియం వంటి గ్రామంలో పర్యటించి వారు చేసిన గ్రంధాలయలు అభివృద్ధి చూపించారు..

అనంతరం. జిల్లా గ్రంధాలయా అధికారి A.P. శివకుమార్ వ్యూహాత్మక ప్రోగ్రామ్ లీడ్ ఇనేలి ఇండియా & సౌత్ ఆసియా ప్రియాంక మోహన్ ఆశయ సంస్థ అధ్యక్షుడు రెడ్డి రమణ ప్రసంస ప్రతం అందజేశారు

Continue Reading
Advertisement
Click to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

National

ఆ మూడు నగరాలు కొత్త హాట్ స్పాట్స్ కానున్నాయా ….

Published

on

VSB NEWS: న్యూఢిల్లీ, జూలై 19 :

దేశంలో కరోనా మహమ్మారికి కొత్త హాట్‌స్పాట్‌గా హైదరాబాద్‌ మారబోతోందా? అదే బాటలో బెంగళూరు, పుణె కూడా ఉన్నాయా? ఈ ప్రశ్నలకు పరిశీలకులు ఔననే సమాధానమే చెబుతున్నారంటూ ప్రముఖ ఆంగ్ల పత్రిక ఓ కథనాన్ని ప్రచురించింది. ఓ వైపు ఢిల్లీ, ముంబై, చెన్నై, అహ్మదాబాద్‌లలో క్రమక్రమంగా కేసులు తగ్గుముఖం పడుతుంటే మరోవైపు ఈ మూడు నగరాల్లో మాత్రం ఇన్ఫెక్షన్ల వ్యాప్తిరేటు గణనీయంగా పెరుగుతుండటమే అందుకు నిదర్శనమని పేర్కొంది. గత 4 వారాల వ్యవధిలో దేశంలోని 9 పెద్ద నగరాల్లో కొత్తగా నమోదైన కొవిడ్‌-19 కేసులు, చోటుచేసుకున్న మరణాల గణాంకాలు ప్రాతిపదికగా ఈ అంచనాకు వచ్చినట్లు వెల్లడించింది. ఈ కాలానికిగానూ కేసుల వృద్ధిరేటు అత్యధికంగా ఉన్న నగరాల జాబితాలో ఢిల్లీ, ముంబై, చెన్నైలను దాటేసి హైదరాబాద్‌ రెండోస్థానానికి చేరిందని తెలిపింది. ఇక్కడ కేసుల పెరుగుదల రేటు 7.8 శాతంగా ఉందని చెప్పింది. అయితే కొవిడ్‌ మరణాల రేటులో ఎలాంటి మార్పు చోటుచేసుకోలేదని స్పష్టంచేసింది. నగరంలో కరోనా బారినపడుతున్న ప్రతి 100 మందిలో మరణాల రేటు(సీఎ్‌ఫఆర్‌) కేవలం 0.1శాతంగా ఉండటం ప్రస్తుతానికి సానుకూల అంశమని తెలిపింది. ఇక సిలికాన్‌ వ్యాలీ ఆఫ్‌ ఇండియాగా ఖ్యాతి గడించిన బెంగళూరును కొవిడ్‌ మరణాలు దడ పుట్టిస్తున్నాయి.

Continue Reading

Agriculture

అన్నదాతలకు తీపి కబురు…

Published

on

జులై 11  2020,  VSB NEWS:

అన్నదాతను ఆదుకోవాలనే లక్ష్యంతో కేంద్రప్రభుత్వం అనేక రకాల సంక్షేమ పథకాలను ప్రవేశపెట్టింది. అందులో భాగంగా గతేడాది ఫిబ్రవరి నెలలో ప్రధాన్ మంత్రి కిసాన్ సమ్మాన్ నిధి స్కీమ్‌ను ఆవిష్కరించింది. రైతులకు ఆర్థిక తోడ్పాటు అందించాలనే లక్ష్యంతో మోదీ సర్కార్ ఈ స్కీమ్‌ను ఎంతో ప్రతిష్టాత్మకంగా లాంచ్ చేసింది.

ఈ పథకం కింద కేంద్రం అర్హులైన రైతులకు ఏడాదికి 3 విడతల్లో రూ.2 వేల చొప్పున రూ.6,000 అందిస్తోంది.

పీఎం కిసాన్ స్కీమ్‌ ఆరో విడత నిధులు త్వరలోనే రైతులకు అందనున్నాయి. ఆగస్ట్ 1 నుంచి అన్నదాతలకు రూ.2,000 డబ్బులు రైతు ఖాతాలో జమకానున్నాయి.

ఇకపోతే ఇప్పటికీ కూడా పీఎం కిసాన్ స్కీమ్‌లో చేరని వారు ఉంటే సులభంగానే ఇంట్లో నుంచే ఈ పథకంలో చేరొచ్చు.

దీని కోసం మీ వద్ద మీ పొలం వివరాలు, ఆధార్ నెంబర్, బ్యాంక్ అకౌంట్ సమాచారం ఉంటే సరిపోతుంది. పీఎం కిసాన్ వెబ్‌సైట్‌కు వెళ్లి మీరే పథకంలో చేరొచ్చు. ఇప్పటి వరకు ఈ పథకం ద్వారా 10 కోట్లకు పైగా రైతులకు లబ్ధి చేకూరుతున్నట్లుగా తెలుస్తోంది.

Continue Reading

FAST NEWS

రంగంలోకి కమండోలు

Published

on

కేరళ, జులై 10, 2020,  VSB NEWS:

కరోనా వైరస్ మహమ్మారిని కట్టడి చేయడానికి కేరళ ప్రభుత్వం కఠిన నిబంధనలు అమలుచేస్తోంది. గత కొన్నిరోజులుగా రాష్ట్రంలో వైరస్ తీవ్రత పెరుగుతుండడంతో ప్రభుత్వం అప్రమత్తమైంది. తాజాగా పూంతూర గ్రామం కరోనా వైరస్‌కు కేంద్రబిందువుగా మారింది. అయినప్పటికీ ప్రజలు లాక్‌డౌన్ నిబంధనలు ఉల్లంఘిస్తూ బయట తిరుగుతుండడంతో ఏకంగా కమాండోలను రంగంలోకి దించింది.

తిరువనంతపురానికి సమీపంలో ఉన్న పూంతూర గ్రామంలో గతకొన్ని రోజులుగా పాజిటివ్ కేసులు బయటపడుతున్నాయి.

గ్రామంలో చాలా మంది సూపర్ స్ప్రెడర్లు ఉన్నట్లు గుర్తించిన అధికారులు ఆ ప్రాంతంలో లాక్‌డౌన్ విధించారు. అంతేకాకుండా పాజిటివ్ కేసులు వచ్చిన ప్రైమరీ, సెకండరీ కాంటాక్టులను వెతికే పనిలోపడ్డారు. గడిచిన ఐదురోజుల్లోనే 600మందిని గుర్తించి కొవిడ్ పరీక్షలు నిర్వహించగా వారిలో 119మందికి పాజిటివ్ అని తేలింది. మత్స్యకారులు ఎక్కువగా ఉన్న ఆ గ్రామంలో పాజిటివ్ వచ్చిన ఓ వ్యక్తి 120మందిని కలిసినట్లు గుర్తించారు. ఇలాంటి సూపర్ స్ప్రెడర్లు గ్రామంలో చాలామందే ఉన్నట్లు అనుమానిస్తున్నారు. సాధారణంలో పాజిటివ్ వచ్చిన వ్యక్తి ఆరుగురికంటే ఎక్కువ మందికి వైరస్‌ వ్యాపింపజేస్తే అతన్ని సూపర్ స్ప్రెడర్‌గా గుర్తిస్తామని స్థానిక వైద్యాధికారి వెల్లడించారు. ఇలాంటి సూపర్ స్ప్రెడర్ల కారణంగానే గ్రామంలో వైరస్ వ్యాప్తి పెరిగిందన్నారు.

ముందుజాగ్రత్త చర్యగా గ్రామాన్ని మొత్తం మూసివేసిన అధికారులు, అత్యవసరమైతే తప్ప ప్రజలను ఇళ్ల నుంచి బయటకురావద్దని సూచించారు. ఇప్పటికే 25మంది కమాండోలను రంగంలోని దించిన అధికారులు నిబంధనలు ఉల్లంఘించే వారిని ఆసుపత్రులకు తరలిస్తామని ప్రకటించారు. అంతేకాకుండా, పడవల్లో తమిళనాడుకు మత్స్యకారుల రాకపోకలను నిషేధించారు. కోస్ట్‌గార్డ్, కోస్టల్ సెక్యూరిటీ, నావికాదళాలు అప్రమత్తంగా ఉండి వీటిని పర్యవేక్షిస్తున్నాయి.

పూంతూర ప్రాంతంలో ఒక్కసారిగా పాజిటివ్ కేసులు పెరగడంతో పరిస్థితి అదుపులోకి తీసుకొచ్చేందుకు కృషిచేస్తున్నామని మంత్రి కడకంపల్లి సురేంద్రన్ వెల్లడించారు. దీనిలోభాగంగా అనుమానితులకు ప్రతిఒక్కరికి కొవిడ్ నిర్ధారణ పరీక్షలు చేస్తున్నట్లు తెలిపారు. పాజిటివ్ వచ్చినవారిని ప్రత్యేకంగా ఉంచి చికిత్స అందించేందుకు వైద్యసదుపాయాలు ఏర్పాటుచేశామని సురేంద్రన్ తెలియజేశారు. ఇదిలా ఉంటే, కేరళలో ఇప్పటి వరకు 6195 పాజిటవ్ కేసులు నమోదుకాగా 27మంది మృత్యువాతపడ్డారు.

Continue Reading

Trending

www.vsbnews.in