Connect with us

FAST NEWS

చదువులతల్లి నాగులాపల్లి… మళ్ళీ మెరిసింది…

Published

on

తూర్పుగోదావరి జిల్లా, u కొత్తపల్లి మండలం, నాగులాపల్లి :

ఈ రోజు విడుదలైన గ్రామ సచివాలయం ఫలితాలలో డిజిటల్ అసిస్టెంట్ కేటగిరీలో రాష్ట్ర స్థాయిలోనే ప్రథమ ర్యాంక్ సాధించిన నాగులాపల్లి విద్యార్థిని….

వివరాల్లోకి వెళ్తే… తూర్పుగోదావరి జిల్లా ఉప్పాడ కొత్తపల్లి మండలం, నాగులాపల్లి గ్రామానికి చెందిన చింతపల్లి రమ్య లాలిస ఈ రోజు విడుదల చేసిన గ్రామ సచివాలయం డిజిటల్ అసిస్టెంట్ కేటగిరిలో మహిళల విభాగంలో 106.25 మార్క్స్ తో రాష్ట్ర స్థాయిలోనే మొదటి స్థానంలో నిలవడం… వల్ల తల్లిదండ్రులకు, గ్రామ ప్రజలకు… ఆనందానికి అవధులు లేకుండా పోయింది…

లాలిస నాన్నగారు సైకిల్ రిపేర్ కార్మికుడు… మాటల్లో… నా కుమార్తె రాష్ట్ర స్థాయిలోనే మొదటి స్థానంలో నిలవడం తనకి ఎంతో ఆనందాన్ని ఇస్తుంది అని, చిన్నప్పటి నుండి ఏదైనా సాధించాలి అన్న తపనతోనే తన చదువు సాగించేది అని, తాను ఇంకా మంచిస్తాయికి వెళ్లి తమకి, గ్రామానికి మంచిపేరు తీసుకురావాలని కోరుకుంటున్నాను అని తన పుత్రికోత్సాన్ని వ్యక్తపరిచారు…

Continue Reading
Advertisement
2 Comments

2 Comments

 1. G ssp Reddy (police)

  September 19, 2019 at 2:56 pm

  Congrats Amma,God blessyou

  • SURESH

   September 19, 2019 at 2:59 pm

   thanks for ur blessings sir…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Agriculture

అన్నదాతలకు తీపి కబురు…

Published

on

జులై 11  2020,  VSB NEWS:

అన్నదాతను ఆదుకోవాలనే లక్ష్యంతో కేంద్రప్రభుత్వం అనేక రకాల సంక్షేమ పథకాలను ప్రవేశపెట్టింది. అందులో భాగంగా గతేడాది ఫిబ్రవరి నెలలో ప్రధాన్ మంత్రి కిసాన్ సమ్మాన్ నిధి స్కీమ్‌ను ఆవిష్కరించింది. రైతులకు ఆర్థిక తోడ్పాటు అందించాలనే లక్ష్యంతో మోదీ సర్కార్ ఈ స్కీమ్‌ను ఎంతో ప్రతిష్టాత్మకంగా లాంచ్ చేసింది.

ఈ పథకం కింద కేంద్రం అర్హులైన రైతులకు ఏడాదికి 3 విడతల్లో రూ.2 వేల చొప్పున రూ.6,000 అందిస్తోంది.

పీఎం కిసాన్ స్కీమ్‌ ఆరో విడత నిధులు త్వరలోనే రైతులకు అందనున్నాయి. ఆగస్ట్ 1 నుంచి అన్నదాతలకు రూ.2,000 డబ్బులు రైతు ఖాతాలో జమకానున్నాయి.

ఇకపోతే ఇప్పటికీ కూడా పీఎం కిసాన్ స్కీమ్‌లో చేరని వారు ఉంటే సులభంగానే ఇంట్లో నుంచే ఈ పథకంలో చేరొచ్చు.

దీని కోసం మీ వద్ద మీ పొలం వివరాలు, ఆధార్ నెంబర్, బ్యాంక్ అకౌంట్ సమాచారం ఉంటే సరిపోతుంది. పీఎం కిసాన్ వెబ్‌సైట్‌కు వెళ్లి మీరే పథకంలో చేరొచ్చు. ఇప్పటి వరకు ఈ పథకం ద్వారా 10 కోట్లకు పైగా రైతులకు లబ్ధి చేకూరుతున్నట్లుగా తెలుస్తోంది.

Continue Reading

ACCIDENT

రుద్రవరం పాఠశాలలో విషాదం

Published

on

ఆంధ్రప్రదేశ్,  కర్నూల్ జిల్లా,  జులై 11, 2020,  VSB NEWS: రుద్రవరం పాఠశాలలో విషాదం చోటు చేసుకుంది. లెట్రిన్ గుంతలో పడి ఏడేళ్ల నాగ విష్ణు మృతి చెందాడు. నాడు-నేడు కార్యక్రమంలో భాగంగా మరుగుదొడ్లు నిర్మించేందుకు గుంతలు తవ్వి వదిలివేశారు. పాఠశాల ఆవరణలో ఆడుకుంటూ నాగ విష్ణు ప్రమాదవశాత్తు గుంతలో పడ్డాడు. కాంట్రాక్టర్ల నిర్లక్ష్యం వల్లే బాలుడు మృతి చెందాదంటూ తల్లిదండ్రుల ఆందోళనకు దిగారు. కాంట్రాక్టర్లపై చర్యలు తీసుకోవాలని డిమాండ్ చేశారు

Continue Reading

FAST NEWS

ఏపీలో ఇద్దరు ఐఏఎస్‌లు బదిలీ….

Published

on

ఆంధ్రప్రదేశ్,   అమరావతి,  జులై 10, 2020,  VSB NEWS:

అమరావతి : ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో ఇద్దరు ఐఏఎస్‌లు బదిలీ అయ్యారు. ఈ మేరకు బదిలీకి సంబంధించి గురువారం నాడు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. లెదర్ ఇండస్ట్రీస్ డెవలప్‌మెంట్‌ కార్పొరేషన్ ఆఫ్ ఏపీ లిమిటెడ్ ఎండీగా జి.శ్రీనివాసులు బదిలీ చేయగా.. ఏపీ షెడ్యూల్ కాస్ట్స్ కో ఆపరేటివ్ ఫైనాన్స్ కార్పొరేషన్ లిమిటెడ్ ఎండీగా ఎం.రవిచంద్రకు పూర్తి అదనపు బాధ్యతలు అప్పగించారు. కాగా గత రెండు, మూడు నెలలుగా రాష్ట్రంలో పెద్ద ఎత్తున ఐఏఎస్‌, ఐపీఎస్ అధికారుల బదిలీలు జరిగిన విషయం విదితమే.

Continue Reading

Trending

www.vsbnews.in