Connect with us

CRIME

కాకినాడ ఔషధ తనిఖీ అధికారులు ఎక్కడ..?

Published

on

  • నిబంధనలకు విరుద్ధంగా మెడికల్ షాపులు..
  • డాక్టర్ చీటి లేకుండానే విక్రయాలు
  • ఫార్మాసిస్టుల పేరుతో ప్రైవేట్ వ్యక్తులచే విక్రయాలు..
  • నెలకు వేలల్లో వసూళ్లు

ఆంధ్రప్రదేశ్ తూర్పుగోదావరి జిల్లా కాకినాడ వి ఎస్ బి న్యూస్:-తూర్పుగోదావరి జిల్లా కాకినాడ పరిధిలోగల మెడికల్ షాపులు నిబంధనలకు విరుద్ధంగా మెడికల్ షాపులు నడుస్తున్నాయి. ఈ విషయాల న్నీ సంబంధిత అధికారులకు తెలిసినా చూసీ చూడనట్లు వ్యవహరిస్తున్నారన్న విమర్శలు వ్యక్తం అవుతున్నాయి. డాక్ట ర్ చీటి రాసిచ్చిన మందులనే ఇవ్వాలని, అది కూడా సంబంధిత డాక్టర్ అందరికీ అర్థమయ్యేలా ఆ మందుల వివరాలను చీటిలో రాయాలని కోర్టులు సైతం ఆదేశించిన విషయం తెలిసిందే. అయితే ఎక్కడా కూడా నిబంధనలు అమలు కావడం లేదు. మెడికల్ షాపులతో కమీషన్లపై ఆధారపడిన కొందరు వైద్యులు ఎక్కవ ధరలతో ఉన్న కంపెనీల మందులను వైద్యులు సిఫార్సు చేస్తున్నారు.

ఈ నేపథ్యంలో రోగులు ఆ మందులను కొనగోలు చేయలేక తీవ్ర ఇబ్బందులు పడుతున్నారు. మెడికల్ షాపులలో అనేక కంపెనీలు మందులను అధిక ధరలకు విక్రయిస్తున్నారు. వీటిపై జిఎస్‌టి లేక పోయినప్పటికీ వివిధ కంపెనీలు అధిక ధరలకు విక్రయిస్తున్నారు. మెడికల్ ఏజెన్సీల ద్వారా మెడికల్ షాపులకు విక్రయిస్తున్నారు. ఏ మందులోనైనా సగానికి సగం లాభం ఉండంతో విచ్చల విడిగా మెడికల్ షాపులు పుట్టుకొస్తులన్నాయి.వాస్తవానికి మెడికల్ షాపు నిర్వహించుకోవాలంటే ఫార్మసి పూర్తి చేసుకున్న వారు దరఖాస్తులు చేసుకోవాల్సి ఉంటుంది. మెడికల్ షాపులో యూనిఫాంతో సంబందిత ఫార్మాసిస్టే మందులను రోగులకు ఇవాల్సి ఉంటుంది. డాక్టర్ తన చేతి ద్వారా రాసిచ్చిన మందులనే ఇవ్వాలని అనేక నిబంధనలు ఉన్నాయి. కాని ఎక్కడ కూడా నిబంధనలు అమలు కావడం లేదు.

అనేక మెడికల్ షాపుల్లో ఫార్మాసిస్టులు కాకుండా పదవ తరగతి చదవిన వారు సైతం మెడికల్ షాపులను ఏర్పాటు చేసుకుంటున్నారు. అసలు అనుమతులు లేని మెడికల్ షాపు లు ఎన్నో ఉన్నాయి. వైద్యులు రాసిన మందుల చీటీలు లేకుండానే మందుల విక్రయాలు చేపడుతున్నారు. మెడికల్ షాపుల నిర్వహణపై డ్రగ్స్ కంట్రోల్ అధికారులు పరిశీలించి తేడాలు వస్తే కేసులు నమోదు చేయా ల్సి ఉంటుంది. అలా చేయడంలో ఆ శాఖ అధికారులు విఫలమవుతున్నారు గడువు తేది అయిపోయినా ఇంకా ఆ మందులను విక్రయించినా, శాంపిల్స్ విక్రయిస్తున్నా చర్యలు తీసుకోవడంలేదు. మందులు విక్రయాలపై ఎప్పటికప్పడు బిల్లులు ఇవ్వాల్సి ఉంటుంది. కాని ఎక్కడా ఎలాంటి నిబంధనలు అమలు కావడం లేదు. తూర్పుగోదావరి జిల్లా కేంద్రంలోనే పుట్టగొడుగుల్లా మెడికల్ షాపులు ఎన్నో ఉన్నాయి. కాని వాటిపై చర్యలు తీసుకోవడం లేదనే ఆరోపణలు ఉన్నాయి.ఏ మెడికల్ షాపుల్లో చూసినా ఎలాంటి ఫార్మసిస్టు లేకుండానే విక్రయాలు జరుగుతుంటాయి

దీనిపై ప్రజలను వివరణ కోరగా ఏ ఒక్క మెడికల్ షాపులోను ఫార్మసిస్ట్ ఉండరు సార్..ఎక్సఫైరీ మందులు ఇచ్చేస్తారు.ఒక వ్యాధి మందు అడిగితే ఇంకో వ్యాధి మందు ఇస్తారు ఇదేం కర్మ సార్..డబ్బులు ఇస్తే ఏ మందులైన ఇచ్చేస్తారు డాక్టర్ చీటి లేకుండా..పట్టించుకోవాలిసిన అధికారులు ఎమ్ చేస్తున్నారో తెలియడం లేదు..ఇలా ప్రజల ప్రాణాలతో ఆడుకుంటున్నారు.ఇప్పటికైనా జిల్లా కలెక్టర్ సంబంధిత అధికారులపై చర్యలు తీసుకోవాలని ప్రజలు, బాధితులు, డిమాండ్ చేస్తున్నారు..

Continue Reading
Advertisement
1 Comment

1 Comment

  1. gopal

    June 20, 2019 at 10:35 am

    రాజమండ్రిలో ఔషద అధికారుల దర్శనం కోసం గత మూడేళ్ళుగా ప్రయత్నిస్తున్నాము…సార్..???

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

CRIME

రాజమండ్రి లో కలకలం..

Published

on

రాజమండ్రి :

తూర్పుగోదావరి జిల్లా రాజమండ్రిలో దారుణం జరిగింది. రాజమండ్రిలోని ప్రకాష్ నగర్ పోలీస్‌ స్టేషన్ పరిధిలో దంపతులు అనుమానస్పదంగా మృతి చెందారు. సమీపంలోని తుప్పల్లో కాలిపోయి భార్యభర్తల మృతదేహాలు ఉండటంతో కలకలం రేగింది. ఇది చూసిన స్థానికులు భయాందోళనకు గురయ్యారు. వెంటనే పోలీసులకు సమాచారం అందించారు. ఘటనాస్థలికి చేరుకున్న పోలీసులు మృతదేహాలను పరిశీలించారు.

Continue Reading

CRIME

ఎన్కౌంటర్ లో 17మంది జవాన్ల మృతి..!

Published

on

మృతదేహాలు లభ్యం అయినట్టు తెలిపిన బస్తర్​ రేంజ్​ ఐజీ

బుల్లెట్​ప్రూఫ్​ జాకెట్ల సాయంతో ఆకస్మిక దాడి చేసిన మావోలు..!

అర్ధరాత్రి వరకు జరిగిన ఎదురుకాల్పులు

👉 ఛత్తీస్​గఢ్​ సుక్మా అడవుల్లో జిల్లా రిజర్వ్ గార్డులు, మావోయిస్టుల మధ్య జరిగిన ఎదురుకాల్పుల్లో అమరులైన 17 మంది జవాన్ల మృతదేహాలు లభించాయి.

👉 బస్తర్​ రేంజ్​ ఐజీ సుందర్​ రాజ్​ ఈ విషయం వెల్లడించారు. భౌతిక కాయాలను అడవి నుంచి బయటకు తీసుకొస్తున్నట్లు తెలిపారు.

ఆకస్మిక దాడి..
👉 సుక్మాలోని చింతాగుహ వద్ద ఉన్న మీన్పా అడవుల్లో నక్సల్​ కమాండర్ హీడ్మా, వినోద్​, దేవా శిబిరం ఏర్పాటు చేసుకున్నట్లు చత్తీస్​గఢ్​ పోలీసులు సమాచారం అందుకున్నారు.

👉 వెంటనే ఆ ప్రాంతంలో 250 నుంచి 300 డీఆర్‌జీ(జిల్లా రిజర్వ్ గార్డులు), ఎస్‌టీఎఫ్(స్పెషల్​ టాస్క్​ఫోర్స్​) జవాన్లను మోహరించారు.

👉 శనివారం మధ్యాహ్నం ఆపరేషన్​ ముగించుకుని తిరిగి క్యాంపులకు బయల్దేరిన జవాన్లపై నక్సలైట్లు
ఆకస్మిక కాల్పులకు తెగబడ్డారు.

👉 శనివారం మధ్యాహ్నం 12 గంటల 40 నిమిషాలకు మొదలై.. రాత్రి 9 గంటలవరకు ఎదురుకాల్పులు కొనసాగాయి.

👉 ఈ కాల్పుల్లో 14 మంది గాయపడగా… వీరిని హెలికాప్టర్లలో రాయ్‌పుర్‌లోని ఆస్పత్రికి తరలించారు.

👉 అయితే, ఘటన జరిగి 24 గంటలు దాటినా.. 17 మంది ఆచూకీ తెలియలేదు.

👉 చివరకు డ్రోన్ల సాయంతో వారి మృతదేహాలు గుర్తించారు.

బుల్లెట్​ప్రూఫ్​ జాకెట్లలో మావోలు…
👉 కాల్పుల సమయంలో నక్సలైట్లు పగడ్బందీగా వ్యవహరించినట్లు అధికారులు తెలిపారు. బులెట్​ప్రూఫ్​ జాకెట్లు, హెల్మెట్లు ధరించి దాడికి పాల్పడినట్లు వెల్లడించారు.

👉 వారికి దీటుగా పోలీసులు ఎదురుకాల్పులు జరిపారు. ఇందులో నలుగురు నక్సల్స్ మృతి చెంది ఉండొచ్చని భావిస్తున్నారు.

మురళీధర్
పోలీస్ నిఘా స్టాఫర్

Continue Reading

CRIME

చెక్ పెట్టిన పోలీసులు…

Published

on

కృష్ణాజిల్లా

పెనుగంచిప్రోలు పోలీస్ స్టేషన్ లిమిట్స్:

నిన్న రాత్రి తనిఖీలలో భాగంగా తెలంగాణ,ఆంధ్ర బోర్డర్ గుమ్మడిదుర్రు చెక్ పోస్ట్ వద్ద

తెలంగాణ నుంచి అక్రమంగా మద్యం రవాణా చేస్తున్న

ఖమ్మం జిల్లాకు చెందిన తిరుమల పాలెం కు చెందిన సంజయ్ S/O బాలయ్య

అనే వ్యక్తి వద్ద నుండి 10(సుమారు 27,00 రూపాయలు విలువగల) మద్యం బాటిళ్లను

పట్టుకుని సీజ్ చేసి అతన్ని అదుపులోకి తీసుకోవడం జరిగింది,

కేసు నమోదు చేసి దర్యాప్తు చేస్తున్న స్థానిక ఎస్ఐ G.రామకృష్ణ.

Continue Reading

Trending

www.vsbnews.in